เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอากันชนของตัว minor change มาใส่ตัวเก่า  (อ่าน 8979 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatlife

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8270
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: พัฒน์
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

เรื่องเกิดจากผมเอารถไปชนมา ซิลฟี่ โฉม 2013 กระจังหน้าบน กระจังหน้าล่าง และพลาสติกล่างยึดกันชนแตก กันชนเบี้ยว ต้องเปลี่ยนครับ มีข้อสงสัยว่า
  • เอากันชนของตัว MC มาใส่แทนรุ่นเก่าได้ไหม เพราะว่าศูนย์บอกว่าแบบเก่าไม่มีของ
  • เอากระจังหน้าล่างของ MC มาใส่กับกับกันชนรุ่นเดิมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ HR16DE

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9617
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เลี้ยง
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: เอากันชนของตัว minor change มาใส่ตัวเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2017, 16:23:26 »

กันชนเอามาใส่ได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยน ตะแกรงช่องลม กลาง,ซ้าย,ขวา
ขายึดไฟสปอร์ตไลท์ใหม่ครับ กันชนหลังผมก็เอาของ TURBO มาใส่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2017, 21:09:29 โดย Thanyapong »
หลงรักเลย เมื่อเจอวันเเรก SYLPHY

ออฟไลน์ Sinfinzo

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11973
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: adsdasdsasd
  • ชื่อเล่น: นัด
  • รถ: 1.6 S CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
Re: เอากันชนของตัว minor change มาใส่ตัวเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2017, 13:35:56 »

รถก็สวยภาพก็สวยดีครับ

ออฟไลน์ นคร

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9026
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: นคร
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2018, 09:17:24 »

Dig turbo มีสเกิร์ตมั้ยครับ ถ้ามีขอชมหน่อยครับ

ออฟไลน์ HR16DE

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9617
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เลี้ยง
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2018, 16:11:13 »

สเกิร์ตหน้ามีครับ ส่วนสเกิร์ตหลังยังไม่เคยเห็นเลยครับ
หลงรักเลย เมื่อเจอวันเเรก SYLPHY