เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะแสนสองกิโล ช่างบอกตู้แอร์รั่ว  (อ่าน 3928 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4588
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: suratthani
  • ชื่อเล่น: ploy
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

สอบถามพี่ๆ
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 1 --> พัดลมพัง เปลี่ยนแล้ว
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 2 --> พัดลมพัง เปลี่ยนแล้ว
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 3 --> ตู้แอร์รั่ว  :-[ระยะแสนสองกิโล ยังไม่ได้เปลี่ยนค่ะ  ซ่อมศูนย์ หรือ อู่นอกดีคะ
มีเรื่องอื่นที่ควรดูแลเป็นพิเศษมั้ยคะ หรือปัญหาฮิตๆที่อาจจะพบเจอได้อีกมีอะไรบ้างจะได้เตรียมรับมือค่ะ

ปล.ปัญหาที่พบเจอมาตลอดที่ใช้รถ เรียกว่าอยู่ในระดับที่ปกติอยู่รึเปล่าคะ

ออฟไลน์ benzz

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2344
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • รถ: -
  • สีรถ: -
Re: ระยะแสนสองกิโล ช่างบอกตู้แอร์รั่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2018, 09:36:18 »

ของผมรั่วตอนสามปีกว่า แบบว่าหมดประกันก็รั่วเลยคับ :emo_046: :emo_046:

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: ระยะแสนสองกิโล ช่างบอกตู้แอร์รั่ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 2018, 19:24:36 »

สอบถามพี่ๆ
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 1 --> พัดลมพัง เปลี่ยนแล้ว
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 2 --> พัดลมพัง เปลี่ยนแล้ว
แอร์ไม่เย็นครั้งที่ 3 --> ตู้แอร์รั่ว  :-[ระยะแสนสองกิโล ยังไม่ได้เปลี่ยนค่ะ  ซ่อมศูนย์ หรือ อู่นอกดีคะ
มีเรื่องอื่นที่ควรดูแลเป็นพิเศษมั้ยคะ หรือปัญหาฮิตๆที่อาจจะพบเจอได้อีกมีอะไรบ้างจะได้เตรียมรับมือค่ะ

ปล.ปัญหาที่พบเจอมาตลอดที่ใช้รถ เรียกว่าอยู่ในระดับที่ปกติอยู่รึเปล่าคะ

อู่นอกก็ได้ครับ ที่ชำนาญรุ่นนี้
แล้วเอาตู้ตัวแท้ๆ