เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตเปิดห้องรวบรวมปัญหาต่าง ๆ ของน้องซิล ....  (อ่าน 52207 ครั้ง)

ออฟไลน์ ka_chay

• TSC No.150
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 631
  • คะแนน Like : 14
    • Awards
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

เชื่อมั๊ยเมื่อประมาณ 11 โมงครึ่งที่ผ่านมาผมเพิ่งโทรไปที call center nisssan 02-4019600 ถามปัญหานี้
คำตอบคือ ทางนิสสันมอเตอร์ประเทศไทยยังไม่ทราบหรือมีใครแจ้งปัญหานี้ ถ้าลูกค้าเจอปัญหาก็ให้กลับไปที่ศูนย์เพื่อทำการเคลม...(ตอนนั้นในใจคิดว่าถ้าหมดฝนแล้วทำไงล่ะเนี่ย)
ผมก็เลยงงว่าที่เพื่อนๆเจอกัน ทางศูนย์ของแต่ละท่านได้แจ้งปัญหาไปทางนิสสันใหญ่หรือยัง ?
เพราะจะได้แก้ไขปัญหาอย่างเป็นระบบและวิธีการป้องกันปัญหาในล็อตถัดๆไป

เลยถามต่อว่าถ้าผมเจอปัญหาแต่ผมไม่อยากกลับไปที่ศูนย์กรุงเทพที่ออกรถเพราะไกลจากบ้านตจว.ที่อยู่
ค.เซนเชอร์ก็ตอบว่าเอาเข้าไปเคลมที่ศูนย์นิสสันใกล้บ้านศูนย์ไหนก็ได้ค่ะ

สรุปก้ยังไม่ชัดเจนนจากนิสสันมอเตอร์สยามประเทศซะที

ฟังดูการแก้ปัญหามันไม่ถูกจุด การเปลี่ยนโคมใหม่ อาการเดิมกลับมายังเป็นอยู่ก็มีอย่าง น้องปลาทู ของคุณหมูกระป๋อง

ถ้าอย่างนั้นในเพื่อน TSC ที่เจอปัญหา รวมรายชื่อ และภาพถ่ายของรถที่เกิดโคมไฟเป็นฝ้า ส่งให้ทางนิสสันใหญ่เลยดีไหมครับ ทางนิสสันจะได้รับทราบและหาทางแก้ที่ชัดเจน

หรือถ้าเอาอย่างนุ่นนวลก็ให้เพื่อนสมาชิกที่มีปัญหาทำการแจ้ง 0 ที่ออกรถเพื่อทำเรื่องเคลม (ผมเข้าใจว่าระยะเวลาในการเปลี่ยนโคมไม่น่าเกิน 1/2 วัน) หลังจากนั้นทดลองใช้ดูว่ายังมีปัญหาเดิมหรือไม่

ถ้ายังตรวจพบอาการเดิมก็มารวมรายชื่อส่งนิสสันใหญ่

เสียงเดียวที่พูดไปอาจเป็นแค่เสียงกระซิบ มันอาจไม่ดังพอที่จะให้นิสสันคิดแก้ปัญหาอย่างจริงจัง

ต้องร่วมกันตะโกนครับ อย่างน้อยเสียงที่ดังขึ้น คงพอทำให้นิสสันคิดจะทำอะไรที่ดูแลความรู้สึกของลูกค้า ที่จ่ายเงินหลายแสนเพื่อออกรถของคุณมา

ท่านอื่น ๆ คิดเห็นว่าอย่างไร ลองแชร์กันครับ

เห็นด้วยครับ เวบบอร์ดคลับอื่นก็ต้องช่วยเหลือตัวเองด้วยวิธีการแบบนี้

เห็นด้วยอีกเสียงครับ

ของใหม่นะครับ ต้องไม่มีนะ แต่ของผมก็คงไม่รอด :-[ :P

ออฟไลน์ Waingthong

• TSC No.146
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1394
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: Chachuongsao
  • ชื่อเล่น: TI
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

ตามนั้นครับ :emo_115: อีกเสียง ถ้าซื้อรถมาไฟหน้าเป็นฝ้าเพราะเทคโนโลยีบางอย่างเหมือนจะดี :'( แต่ไม่เอาครับ มันหมดหล่อหมดสวยกันพอดี :-[ ต้องให้นิสสันใหญ่รู้ให้เร็วครับ :emo_109:

ออฟไลน์ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง

• TSC No.055
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1015
  • คะแนน Like : 41
  • น้องปลาทู / / Pichy
    • Good Shape and Good Body
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: มู๋ป๋อง - แจง

ทาง Nissan thailand by Facebook ได้เข้ามาตอบดังนี้นะค่ะ

ยังไงก้อรอหน่อยนะค่ะ ใจเย็น ๆ ค่ะ  :)  :emo_102:  :emo_103:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2012, 16:43:35 โดย หมูกระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง »

>>P I C H Y // ปลาทู >> ของ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง<<<

ออฟไลน์ TYPH۝۝N™

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1441
  • คะแนน Like : 4
  • ราชสีห์ ... ผู้ภักดีแห่งแผ่นดิน
    • Awards

เรื่องเริ่มเดินหน้าละ ... ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยกันผลักดันให้เป็นรูปธรรมมากขึ้นครับ .... เพื่อประโยชน์ของพวกเรากันเองทั้งนั้นครับ .... ซึ้งน้ำใจจังเลยครับ ... 8)
"สุรา ไม่ได้สร้างวีรบุรุษ แต่ ... วีรบุรุษ ก็ขาดสุราไม่ได้"

ออฟไลน์ utd

• TSC No.286
  • สมาชิก ID: 1252
  • คะแนน Like : 4
    • Awards

ยอดเยี่ยมครับผม  :emo_103:

ออฟไลน์ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง

• TSC No.055
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 1015
  • คะแนน Like : 41
  • น้องปลาทู / / Pichy
    • Good Shape and Good Body
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: มู๋ป๋อง - แจง

อ้างจากข้อความที่คุณ กุลญาดา โพสต์ไว้ผ่าน FB ของคลับนะค่ะ

"การแก้ปัญหาไฟหน้ารถ ทางช่างแจ้งว่ารอทางศูนย์ใหญ่ของนิสสันเรียกเข้าไปเคลมค่ะ เพราะรถทุกคัน ตอนนี้ทางนิสสันใหญ่กำลังหาทางแก้ปัญหาให้นะค่ะ เอาไว้แก้ปัญหาได้จะเรียกเราเข้าไปแก้ไขเรื่องไฟอีกครั้งค่ะ"

คิดว่า น่าจะเรียกไปทั้งล็อตนะค่ะ เพราะว่า เห็นมีข่าวของ Toyota ก้อเรียกคืนรถ 1.6 แสนคันเหมือนกัน

>>P I C H Y // ปลาทู >> ของ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง<<<

ออฟไลน์ pnote2518

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1880
  • คะแนน Like : 1
    • Awards

ผมอยากจะขอดูรูปที่โคมเป็นฝ้าชัดๆได้ไหมครับ
พี่ๆท่านใดมีขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ดีมากๆเลยครับ มาเเบ่งปันปัญหา ถ้าผมออกรถมาเนี่ยเจอปัญหาจะมาลงไว้ครับ ตอนนี้รอแฟนตัดสินใจอีกไม่นาน

ภาพจากรถของท่าน Tiiphy

ออฟไลน์ wachira

• TSC No.041
  • สมาชิก ID: 1399
    • Awards

wachira  noiyoon ครับ แก้เรื่องเสียงใต้ท้องรถแล้วครับ ช่างเปลี่ยนประเก็นเขาควาย (ท่อไอเสีย) ขับกลับมาเสียงหายแล้วครับ แต่ขอลองดูซักพักหนึ่งก่อน  แต่ที่ไม่น่าจะเกิดขากลับขับลุยฝนมาคร้บ เปิดไฟ พอมาถึงบ้านก็เกิดอาการ "ฝ้า" เหมือนเดิมครับ พรุ่งนี้จะแจ้งทางศูนย์ พร้อมรูปถ่ายครับ ออกรถที่ศูนย์นิสสันพระนคร 2000 รัตนาธิเบศน์ ครับ

ออฟไลน์ wachira

• TSC No.041
  • สมาชิก ID: 1399
    • Awards

wachira  noiyoon ครับ แก้เรื่องเสียงใต้ท้องรถแล้วครับ ช่างเปลี่ยนประเก็นเขาควาย (ท่อไอเสีย) ขับกลับมาเสียงหายแล้วครับ แต่ขอลองดูซักพักหนึ่งก่อน  แต่ที่ไม่น่าจะเกิดขากลับขับลุยฝนมาคร้บ เปิดไฟ พอมาถึงบ้านก็เกิดอาการ "ฝ้า" เหมือนเดิมครับ พรุ่งนี้จะแจ้งทางศูนย์ พร้อมรูปถ่ายครับ ออกรถที่ศูนย์นิสสันพระนคร 2000 รัตนาธิเบศน์ ครับ

ออฟไลน์ kruake

• TSC No.220
  • สมาชิก ID: 2009
  • คะแนน Like : 7
    • Awards
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

โอย...ซื้อรถมา3คันแล้ว perfectไม่มีปัญหาซักคัน..จะออกซิลฟีร์วันที่10พย.นี้ มาอ่านกระทู้นี้แล้ว..อ่อนใจจริงจร๊งงงง.. :P :P

ออฟไลน์ Chao BN

• TSC No.101
  • สมาชิก ID: 1916
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Chao
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

เรื่องนี้ดำเนินไปถึงไหนกันแล้วครับ เพราะผมก็เป็นอีกรายที่มีปัญหาเรื่องโคมไฟแต่...มันเลยหน้าฝนมาแล้วจะลองยังงัยถึงจะชัดครับ  แล้วการเข้าไปเคลมที่ 0 เขาจะแก้ให้เราได้งัย เพราะของมันแย่เกือบทั้งล็อต ไม่อยากเข้า 0 บ่อยๆ(อยากรู้แนวทางแก้แบบเบ็ดเสร็จก่อน) แบบว่าไม่อยากลางานบ่อยๆนะครับ
ตกหลุมรัก Sylphy ตั้งแต่แรกเห็น และจะรักเธอมากขึ้นทุกวัน

ออฟไลน์ adsadaws

• TSC No.182
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1970
  • คะแนน Like : 2
    • Awards

เชื่อมั๊ยเมื่อประมาณ 11 โมงครึ่งที่ผ่านมาผมเพิ่งโทรไปที call center nisssan 02-4019600 ถามปัญหานี้
คำตอบคือ ทางนิสสันมอเตอร์ประเทศไทยยังไม่ทราบหรือมีใครแจ้งปัญหานี้ ถ้าลูกค้าเจอปัญหาก็ให้กลับไปที่ศูนย์เพื่อทำการเคลม...(ตอนนั้นในใจคิดว่าถ้าหมดฝนแล้วทำไงล่ะเนี่ย)
ผมก็เลยงงว่าที่เพื่อนๆเจอกัน ทางศูนย์ของแต่ละท่านได้แจ้งปัญหาไปทางนิสสันใหญ่หรือยัง ?
เพราะจะได้แก้ไขปัญหาอย่างเป็นระบบและวิธีการป้องกันปัญหาในล็อตถัดๆไป

เลยถามต่อว่าถ้าผมเจอปัญหาแต่ผมไม่อยากกลับไปที่ศูนย์กรุงเทพที่ออกรถเพราะไกลจากบ้านตจว.ที่อยู่
ค.เซนเซอร์ก็ตอบว่าเอาเข้าไปเคลมที่ศูนย์นิสสันใกล้บ้านศูนย์ไหนก็ได้ค่ะ

สรุปก็ยังไม่ชัดเจนจากนิสสันมอเตอร์สยามประเทศซะที

อันนี้ผมเชื่อครับ โดนมากับตัว ก่อนหน้าที่ผมจะได้รถประมาณ 3 วัน ก็มานั่งอ่านปัญหาในคลับ ก็เจอปัญนี้แหละเรื่องโคมเป็นฝ้า ได้คำตอบเหมือนกันเลย ผู้หญิงรับสายตอบกวนนิดๆๆ น่าจะคนเดียวกันนะ ไล่ไปเข้าศุนย์อย่างเดียวเลย เซ็งไหม ไทยแลนด์ แล้วที่ช่างนิสสันมอเตอร์เค้าไปเปลี่ยนโคมใหม่ให้คุณหมุกระป๋อง อันนี้ไม่ประสานงานกันหรือไงครับว่าปัญหานี้โรงงานทราบแล้วววว

ออฟไลน์ GrATaE

• TSC No.587
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1463
  • คะแนน Like : 2
  • สถานะ: ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกซิลฟี่ ^^
    • Awards
  • จังหวัด: BaNGkOK
  • ชื่อเล่น: GrATaE
  • สีรถ: สีดำ Black Star

:o เค้าจอง 0 นี้เหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รถ ถ้าได้รถมาแล้วจะมีปัญหามั๊ยเนี้ย  :-[
จองรถ: 14 ตุลาคม 2555
รับรถ: 19 พฤศจิกายน 2555
1,000 โล:  23 ธันวาคม 2555

ออฟไลน์ watana

• TSC No.700
  • สมาชิก ID: 6378
  • คะแนน Like : 5
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: wat

ขณะนี้ยังไม่พบครับ

ออฟไลน์ โอ๊ต

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6909
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โอ๊ต
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ผมเคยเป็น 2 วันแรก และไม่เคยเป็นอีก