เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องแอร์ไม่มีลมออก  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ nanoi

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9606
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: หน่อย
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
ช่องแอร์ไม่มีลมออก
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2017, 14:01:39 »
 Share 

เปิดแอร์แล้วลมไม่ออกในช่องแอร์เปิดจนเบอร์4 ก็รู้สึกว่ามันอู้อยู่ในคอนโซล มีใครพอทราบปัญหาบ้างครับ รถจะ4ปีแล้ว 1.6v วิ่ง5หมื่นกว่าโล

ออฟไลน์ vampri

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
Re: ช่องแอร์ไม่มีลมออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2017, 19:17:27 »

ขอตอบแบบที่เคยเป็นนะครับ   พัดลม น่าจะจากท่านไปแล้ว ครับ ถ้าชั่วคราว ไม่เกรงใจ หาอะไรกระแทกแถว ๆ คอนโซน ใกล้กับพัดลม คือเคาะให้ใกล้พัดลมที่สุด ถ้าติดก็โชคดีไปอีกแป๊ปครับ ถ้าไม่ติดก็เปลี่ยนครับ  เท่าที่ดูมาราคาประมาณ 1,600 บาทครับ ตอนติดตั้ง ไม่แน่ใจว่าถึงขั้นต้องรื้อคอนโซน ออกมาก่อน ถึงจะใส่ได้หรือเปล่า นะครับ
ถ้าผิด ขออภัย ขอบคุณครับ