เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีท่อพักปลาย standard ขายต่อบ้างครับ รถผมท่อพักปลายผุแล้ว(รถปี 2013)  (อ่าน 5141 ครั้ง)

ออฟไลน์ Itt

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5107
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อิฐ
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

มีเสียงดังแถวท่อไอเสีย ดังก็องแก็งๆ เวลารอบต่ำครับ โดยเฉพาะเกียร์ R จะได้ยินชัดมาก
เอารถไปเช็คที่ศูนย์ ช่างแจ้งว่า ท่อพักปลายผุ เลยเช็คราคาอะไหล่+ค่าแรง เกือบๆหมื่นครับ :-\
อยากถามพี่ๆ เพื่อนๆในคลับว่า ท่านใดมีท่อพักปลาย standard จะขายต่อ หรือมีร้านซ่อมแนะนำมั้ยครับ
ปล. รถผมปี 2013 (1.6E) อายุเพิ่ง 4 ปีกว่าเอง ขับไป 75,000 km. ทำไมถึงท่อพักปลายถึงไปเร็วจุง :-X (ไม่เคยลุยน้ำสูง+ขับทางไกลไม่เยอะครับ แค่หัวหิน พัทยา สวนผึ้ง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2017, 17:17:23 โดย Itt »