เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งเคลมหัวโช๊คและแกน (มีดราม่า)  (อ่าน 36237 ครั้ง)

ออฟไลน์ N00M

• TSC No.221
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2330
  • คะแนน Like : 41
    • Awards
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

https://www.facebook.com/NissanThailand/posts/10151984694542703

ผมติดต่อเพื่อจะเคลมหัวโช๊คและน็อต sylphy เนื่องจากขึ้นสนิมและสนิมกินโช๊ค เป็นจำนวนมาก โดยติดต่อผ่านหน้างาน ได้รับแจ้งจาก nissan motor กลับมาว่าให้ใช้จารบี หรือ วาสลีนทาเป็นจำนวนมากในการแก้ปัญหา ผมได้คุยกับ จนท. หน้างานแล้วว่าควรเคลม แต่ จนท. บอกว่าทำไม่ได้เนื่องจากทาง ninnsan แนะนำมาแบบนี้แล้วให้ติดต่อไปยังลูกค้าสัมพันธ์ ผมก็โทรไปตามคำแนะนำ(ไม่อยากโทรเลยรู้ๆกันอยู่)ก็ได้รับคำตอบกลับมาว่าต้องแจ้งและติดต่อไปที่ จนท.หน้างานค่ะ ผมก็เล่าไปว่าติดต่อแล้วเรื่องราวเป็นยังไง ก็ยังยืนยันว่าต้องไปติดต่อหน้างาน ผมโมโหมากจะให้ไปติดต่อแจ้งอะไรนักหนา ในเมื่อแจ้งไปแล้ว ต้องกลับไปกลับมาอีกเหรออะไรเยอะแยะ ก็เปิดดูรายงานสิครับยากอะไร ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่ใช่ความผิดของผู้บริโภค มันคือความรับผิดชอบทางผู้ออกแบบ ตั้งแต่ trida แต่ผลกระทบมันมาตกอยู่ที่ผู้บริโภคที่ต้องควรตรวจดูทั้งที่ไม่จำเป็น แล้วต้องมาหาซื้อที่ปิดหัวโช๊คที่ทำขายโดยทางบริษัทเอง นี่หรือความรับผิดชอบ โปรดติดต่อกลับมาที่ผมโดยด่วน ไม่งั้นเรื่องนี้ยาวแน่นอนครับ

• *
    • Awards
Re: สั่งเคลมหัวโช๊คและแกน (มีดราม่า)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 12:10:12 »

ขอเชิญร่วมแสดงพลังกันด้วยนะครับในเรื่องนี้
ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องที่เราต้องรับผิดชอบ

ออฟไลน์ kongga00

• TSC No.128
  • สมาชิก ID: 1719
  • คะแนน Like : 15
    • Awards
Re: สั่งเคลมหัวโช๊คและแกน (มีดราม่า)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 12:50:53 »

จัดไปครับหนักเลย :emo_051:

ออฟไลน์ ตาช้าง

• TSC No.703
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6632
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ช้าง
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 14:54:40 »

เห็นด้วยอย่างแรงครับ  C:-)

ออฟไลน์ Thitinant

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7510
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Tongta ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 18:33:40 »

คัน PULSAR ซื้อที่ครอบเบ้าโช้คเอง
แต่ SYLPHY คันนี้ เซลแถมให้ ^^
แค่ให้เรามาพร้อมตอนออกรถตั้งแต่แรกก็หมดปัญหาเนอะ

ออฟไลน์ v999

• สมาชิก ID: 5351
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ - นครปฐม
  • ชื่อเล่น: วี
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 19:42:11 »

เรื่องที่ครอบเบ้าโช้คนี่ จริงๆแล้วน่าจะติดให้ลูกค้ามาเลยโดยไม่ต้องบอกเลยเนาะ :-\

ออฟไลน์ utd

• TSC No.286
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1252
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เม.ย. 2014, 21:20:07 »

จุดนี้มันห่วยจริงๆ ผมก้เสียตังค่ซื้อเองไปแล้ว ง่ายสุดครับ

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2014, 18:30:50 »

ในขั้นต้นตอนนี้ผมไปพบผู้จัดการสาขา
จากนั้นทีมหัวหน้าช่างกรูกันมาดู
เขาก็วิจารณ์ต่างๆนาๆ ต้องทำแบบนั่นนี่
ผมนั่งฟัง แล้วยื่นคำขาดว่า "ทำอย่างไรก็ได้ให้มันกลับเป็นเหมือนเดิม"
ผจก. ก็รับปากทำให้ดีที่สุด ผมเลยจะเข้าไปทำวันเสาร์
ได้ผลต่อเนื่องประการใดจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ TRY

• TSC No.501
  • สมาชิก ID: 1052
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: TRY
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2014, 21:46:55 »

ตอนไปเช็ค10,000km ผมก็ขอเคลมหัวน๊อต พนักงานก็บอกจะติดต่อกลับ ผ่านไป 1อาทิตย์..เงียบ โทรไปถาม ฝ่ายเคลมบอกกำลังวิเคราะห์ปัญหา(มันคงวิเคราะห์ยากมากๆ)ผ่านไป1เดือน...ไม่มีคำตอบ :emo_051:
   สุดท้ายผมสั่งฝาปิดจากที่ศูนย์นั่นแหละ...เอาสเปรย์เอนกประสงค์ฉีด แล้วทาจารบี เสียเงินเองสบายใจดี...ขี้เกียจทะเลาะกับศูนย์ฯ ผมเหนื่อยแระ  :blank:  ระบบเคลมของNISSANบอกตามตรงว่า..... :emo_104: 

ออฟไลน์ jon che

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7295
  • คะแนน Like : 10
    • Awards
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ่jon
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 เม.ย. 2014, 19:25:45 »

สู้ๆ ครับ
ขอให้ได้กลับมาสภาพเดิมนะครับ
ผมว่าไม่ค่อยแฟร์ตรงที่เป็น part
แต่ให้ลูกค้าซื้อเองนี่แหละครับ

• Awards
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 เม.ย. 2014, 20:07:31 »

จริงๆ ผมว่าถ้า
สยามกลการใจกว้างนิด
ติดฝาครอบมาให้เลย
(แม้บางคนบอกว่าน้ำก็อาจยังซึมเข้าได้)
ฉีด Lithium Grease แถมให้ด้วย (จารบีเหนียวๆ ก็ยังดี :emo_108:)
จะได้ใจลูกค้าอีกโขเลย (คุณอาจคิดค่าเสียหายไปในราคา ก็ไม่น่ามีใครว่า
เพราะไม่มีคนรู้ :emo_107:)
พนักงานบริษัท ก็ไม่ต้องมารองรับอารมณ์ลูกค้า
win-win game นะครับ :)
ป.ล. ระหว่างนี้ dealer รายไหนใจป้ำ นำร่องก่อน ชาว thaisylphyclub น่าจะสรรเสริญและชวนคนมาใช้
บริการครับ :emo_102: ใครเห็นด้วย ยกมือ ส่งเสียงช่วยกันนะครับ

• Awards
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 เม.ย. 2014, 20:20:13 »

ของผมใช้
สเปรย์น้ำยาเอนกประสงค์ขัดสนิม (ไหวตัวไม่ทัน เป็นสนิมก่อนครับ :emo_107:)
ฉีด  Lithium Grease
ซื้อฝาครอบมาปิด
(เหลือสเปรย์น้ำยาเอนกประสงค์กับ Lithium Grease เกือบเต็มกระป๋อง)
จ่ายไปราวๆ 600 +/-
ถ้าทำจากโรงงานผมว่าไม่น่าเกิน 100- (ไม่ต้องขัดสนิมด้วย :emo_111:)
ผมว่าน่าทำนะครับ :emo_102:

• Awards
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เม.ย. 2014, 20:31:23 »

ขับไปศูนย์ ขูดเลขเครื่อง (ทำเรื่องจดทะเบียน)
ช่างถามซื้อฝาครอบมาปิดแล้วเหรอ
ที่ศูนย์มีขายแล้วนะ
ผมว่านี่คงเป็นปัญหายอดฮิต
ที่ใครๆ ก็รู้
น่าจะแก้กันไม่ยากนะครับ

ออฟไลน์ TRY

• TSC No.501
  • สมาชิก ID: 1052
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: TRY
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เม.ย. 2014, 21:27:17 »

ขอชู 2จั๊กแร้  :))  จริงๆคนในNissan น่าจะเข้ามาดูปัญหาในนี้บ้าง คิดว่าพวกเราน่าจะเป็นลูกค้าส่วนหนึ่ง(มากๆด้วย) เชื่อมั้ยศูนย์ที่ผมเข้าบอกว่าไม่เคยเจอปัญหา นัทหัวโช๊คเป็นสนิม...ผมแอบมองของรุ่นอื่นๆ
และผมก็เจอ...ameraผู้ร่วมชะตากรรม >:D

ออฟไลน์ ๛•มิว•๛

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9058
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ๛•มิว•๛
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เม.ย. 2015, 17:46:44 »

ขอรูป ดูหน่อยได้ไหมครับ จะได้ไปดูของตัวเองบ้าง