เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถเสียในช่วงประกัน 3 ปี 1 แสนกม.  (อ่าน 7336 ครั้ง)

ออฟไลน์ wichan9

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8346
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ชาญ
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
รถเสียในช่วงประกัน 3 ปี 1 แสนกม.
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 2017, 11:32:17 »
 Share 

ตามหัวข้อเลย จะเรียกค่าเสียหาย ค่าเสียเวลา ค่าเสียโอกาส ได้จากไหนบ้างครับ
ซิลฟี่ผม 1.8 จะครบประกัน 3 ปีเดือนหน้า เลขไมล์ 34000 กม

ออฟไลน์ sillyso

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6340
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอฟ
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
Re: รถเสียในช่วงประกัน 3 ปี 1 แสนกม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2017, 14:29:58 »

อาการที่เสียเป็นยังไงครับ แต่อยู่ในประกันก็แจ้งเคลมแจ้งซ่อมไปก่อนเลยครับเด๊่ยวหมดประกันเรื่องจะยุ่งยากขึ้น

ออฟไลน์ kkpk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: รถเสียในช่วงประกัน 3 ปี 1 แสนกม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 09:31:42 »

ค่าเสียเวลา ไม่มีแน่นอนครับ
ตั้งสติดีๆ คุยกันให้เข้าใจ
เคลมฟรีก็จบ
sylphyคันที่ผมใช้ เคลมจนเบื่อ
แต่ก็ไม่เคยจอดกลางทางนะครับ

ออฟไลน์ madida_1

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9106
  • คะแนน Like : 3
  • ไม่ต้องดีพอ ขอแค่พอดี.....
    • Awards
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Joe
  • รถ: -
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2017, 19:04:53 »

ตัวรถเคลมศูนย์ นี่ฟรีนะคับถ้าเอารถเข้าตามระยะ แต่ค่าเสียเวลา ค่าเสียโอกาส คงไม่มีคับไม่เคยได้ยินนะคับ ถ้ามียี่ห้อไหนเขาให้นี่ช่วยแจ้งทีนะคับจะได้เป็นความรู้ แต่ถ้าเกิดจากอุบัติเหตุอาจมีแคปเป จากประกันคับ