เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวค่ะ  (อ่าน 22395 ครั้ง)

ออฟไลน์ wilairat_R

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11977
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วิ
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
รายงานตัวค่ะ
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2017, 09:49:46 »
 Share 

ซื้อรถนานแล้วค่ะ 4 ปี เพิ่งสมัครค่ะ

• *
    • Awards
Re: รายงานตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2017, 09:55:44 »

ใครเคยเปลี่ยนหัวเทียนบ้างค่ะ 100,000 โล ศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนหัวเทียน แต่แพงมากอยากทราบราคา ใครเคยเปลี่ยนบ้างค่ะ

ออฟไลน์ HR16DE

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9617
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เลี้ยง
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2017, 17:57:08 »

8) สวัสดีครับ
หลงรักเลย เมื่อเจอวันเเรก SYLPHY

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2017, 13:05:40 »

สวัสดีค่ะ

ออฟไลน์ checker

• *
  • สมาชิก ID: 5190
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2017, 18:22:41 »

เรื่องหัวเทียน บอกเลยว่าควรเปลี่ยนครับ
เพราะวันนี้จัดการมาเรียบร้อย ผลเป็นที่น่าพอใจ ผมใช้ 1.8 ไมล์ปัจจุบันผมคือ 139,000
ตอนแสนโล ก็ว่าจะเปลี่ยนด้วยตัวเอง เพราะไม่อยากเสียเงินเยอะที่ศูนย์ เลยตัดสินใจสั่งหัวเทียนจากคนขายในเว็บ อันละ 700 (มั้งนะครับจำไม่ได้หลายเดือนมาแล้ว)
พอได้มาก็เตรียมว่าจะทำตอนเช้าเครื่องเย็นถอดแล้วเกลียวจะได้ไม่มีปัญหา
ปัญหาแรกที่เจอคือบล็อกที่เคยมีเปลี่ยนคันเดิมเบอร์ 16 แต่หัวเทียนซิลฟี่ เบอร์ 14 (งานงอกเพราะหาซื้อไม่มีขาย) จนได้ไปยืมจากอู่ข้างออฟฟิศ
พอปัญหาแรกผ่าน ก็เจอปัญหาที่สองตามมา คือพลาสติกครอบเครื่องแกะยาก แน่นมาก ไม่กล้าดึงแรง กลัวหัก เป็นอันจบโปรเจค DIY
(ซึ่งพอเห็นช่างถอดแล้วบอกเลยว่าดึงยากมาก แต่เป็นพลาสติกเหนียว ไม่หักง่ายๆ)
สุดท้ายตัดใจเอาละร้อนก็ร้อน เข้าอู่ใกล้บ้านบอกช่วยเปลี่ยนหัวเทียน ตกลงเสียเงินค่าแรงไป 500 บาท
แต่หัวเทียนเก่า ก็ไม่ได้ดูแย่นะ ทิ้งไว้ที่อู่นั่นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2017, 08:16:38 โดย checker »

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2017, 09:31:22 »

ซื้อรถนานแล้วค่ะ 4 ปี เพิ่งสมัครค่ะ

หวัดดีครับ
ในนี้อาจะเงียบๆ  ไปเข้ากลุ่มเฟสบุ๊ค
จะได้พบสมาชิคเยอะหน่อย
https://www.facebook.com/groups/NissanSylphyClub/?ref=bookmarks

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2017, 09:41:52 »

เรื่องหัวเทียน บอกเลยว่าควรเปลี่ยนครับ
เพราะวันนี้จัดการมาเรียบร้อย ผลเป็นที่น่าพอใจ ผมใช้ 1.8 ไมล์ปัจจุบันผมคือ 139,000
ตอนแสนโล ก็ว่าจะเปลี่ยนด้วยตัวเอง เพราะไม่อยากเสียเงินเยอะที่ศูนย์ เลยตัดสินใจสั่งหัวเทียนจากคนขายในเว็บ อันละ 700 (มั้งนะครับจำไม่ได้หลายเดือนมาแล้ว)
พอได้มาก็เตรียมว่าจะทำตอนเช้าเครื่องเย็นถอดแล้วเกลียวจะได้ไม่มีปัญหา
ปัญหาแรกที่เจอคือบล็อกที่เคยมีเปลี่ยนคันเดิมเบอร์ 16 แต่หัวเทียนซิลฟี่ เบอร์ 14 (งานงอกเพราะหาซื้อไม่มีขาย) จนได้ไปยืมจากอู่ข้างออฟฟิศ
พอปัญหาแรกผ่าน ก็เจอปัญหาที่สองตามมา คือพลาสติกครอบเครื่องแกะยาก แน่นมาก ไม่กล้าดึงแรง กลัวหัก เป็นอันจบโปรเจค DIY
(ซึ่งพอเห็นช่างถอดแล้วบอกเลยว่าดึงยากมาก แต่เป็นพลาสติกเหนียว ไม่หักง่ายๆ)
สุดท้ายตัดใจเอาละร้อนก็ร้อน เข้าอู่ใกล้บ้านบอกช่วยเปลี่ยนหัวเทียน ตกลงเสียเงินค่าแรงไป 500 บาท
แต่หัวเทียนเก่า ก็ไม่ได้ดูแย่นะ ทิ้งไว้ที่อู่นั่นแหละครับ

คันเก่าผม ถอดตอนเครื่องร้อน  เกลียวเสียเลย  ดีว่ายังพอได้
ไม่งั้นยกฝาสูบ เรื่องใหญ่..........ถอดตอนเครื่องเย็น ง่าย+ปลอดภัยกว่าเยอะเลย

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ก.ค. 2017, 15:28:16 »

ขอบคุณค่ะ