เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องสั่น ไฟ โชว์  (อ่าน 2701 ครั้ง)

ออฟไลน์ vampri

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
เครื่องสั่น ไฟ โชว์
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2017, 19:25:19 »
 Share 

ใครพอจะเดา อาการได้บ้างไหมครับคือตอนนี้ เครื่องรถมีอาการสั่นตลอดเวลา ยิ่งเปิดแอร์ยิ่งสั่น รอบตกแต่ไม่มาก ไม่ถึงกับดับ แล้วไฟรูปเครื่องโชว์ตลอด ถามศูนย์แจ้งว่าต้องรื้อดูก่อน แต่คาดว่ามาจากระบบน้ำมัน เช่น หัวฉีดเสีย เพราะเติม E20 ตลอดเค้าว่าจะทำให้ตัน ค่าอะไหล่ หัวละ 4,000 ไม่รวมค่าแรง เลยอยากถามว่ามันน่าจะเป็นไปตามนั้นไหมครับจะได้ทำใจ
อ้อ รถเป็น รุ่น 1.8 V  สภาพเดิมไม่ติดแก๊ส  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vampri

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
Re: เครื่องสั่น ไฟ โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ส.ค. 2017, 22:10:32 »

วันนี้พาไปหาหมอเรียบร้อย หมอรื้อแล้วพบว่า คอยล์จุดระเบิด เสีย 1 ตัว จัดการเปลี่ยนซะ พร้อม แก้อาการไฟโชว์ ให้เรียบร้อย ค่าเสียหาย คอยล์ 1,950 ค่าแรง 900 ฝากเป็นแนวทางสำหรับรถเก่าแบบผมก็แล้วกันครับ ขอบคุณครับ ไว้จะเอารูปอะไหล่มาให้ดูครับ

ออฟไลน์ benzz

• สมาชิก ID: 2344
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • รถ: -
  • สีรถ: -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2017, 14:36:42 »

:)
ของผมเคยแต่คอยล์รั่วครับ ไฟไม่โชว์แต่วิ่งแล้วสะดุด
เทปพันสายไฟพันทั้งสี่ก้านคอยล์ จบบบ

ออฟไลน์ KT11

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11502
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอก
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ส.ค. 2017, 14:05:45 »

ไฟเตือนรูปเครื่องโชว์ แต่เอาเข้าเช็คที่ศูนย์ช่างก็ยังบอกว่าแก้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่ระบบกล่องไฟ เลยอยากจะทราบว่ามันจะใช่ตรงจุดนั้นหรือป่าว เพราะว่าเคยเข้าตรวจเช็คแก้ไขไฟโชว์มาประมาณ 2-3 เดือนก่อนหน้านี้แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่รถก็ยังขับได้ปกติ แต่ถ้ารอบขึ้น 3,000 เหมือนจะมีอาการกระตุก ยังไงช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

• Awards
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2017, 14:29:07 »

ไฟเตือนรูปเครื่องโชว์ แต่เอาเข้าเช็คที่ศูนย์ช่างก็ยังบอกว่าแก้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่ระบบกล่องไฟ เลยอยากจะทราบว่ามันจะใช่ตรงจุดนั้นหรือป่าว เพราะว่าเคยเข้าตรวจเช็คแก้ไขไฟโชว์มาประมาณ 2-3 เดือนก่อนหน้านี้แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่รถก็ยังขับได้ปกติ แต่ถ้ารอบขึ้น 3,000 เหมือนจะมีอาการกระตุก ยังไงช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม
รถติดแก๊สไหมครับ

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 09:07:35 »

ครับผมเป็นตัว CNG.

• Awards
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 14:25:07 »

ครับผมเป็นตัว CNG.
CNG ของนิสสันให้บริษัทข้างนอกมาติดตั้ง ไม่เหมือนโตโยต้าติดตั้งจากโรงงานจริงๆ
คงต้องเข้าศูนย์เพื่อปรับจูนแก๊สใหม่ครับเพื่อไม่ให้ไฟมันโชว์

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 15:26:59 »

อ่อครับ ขอบคุณมากเลยครับ พรุ่งนี้นัดเช็คที่ศูนย์ระยอง ภาวนาขอให้ลูกรักอย่าเป็นอะไรมากเลย เครียดเลยตอนนี้ :emo_105: