เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คมอเตอร์พัดลมอย่างไงครับ  (อ่าน 6771 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะปราง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11399
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: มะปราง
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

ถ้าเราดับเครื่อง แล้วเปิดกระโปรงหน้าเพื่อเช็ค
เวลาเอามือหมุนพัดลม มันควรหมุนฟรีๆ หรือหมุนแบบหนืดๆ ครับ
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยครับ 

ออฟไลน์ วินัย

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8218
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: วินัย
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
Re: เช็คมอเตอร์พัดลมอย่างไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ย. 2016, 13:42:05 »

ควรหมุนแบบหนืดครับ ถ้าหมุนฟรีคล่องเลย นั้นแสดงว่า แปรงถ่านในมอเตอร์ใกล้หมดแล้ว เมื่อแปรงถ่านหมด พัดลมก็จะไม่หมุนครับ

ออฟไลน์ ผมชื่อปุ๊ก

• สมาชิก ID: 8967
    • Awards
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุ๊ก
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
Re: เช็คมอเตอร์พัดลมอย่างไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ย. 2016, 16:44:55 »

เยี่ยมเลยครับ เดี๋ยวจะไปลองหมุนดูบ้าง

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2017, 20:09:30 »

ถ้ารถมีอาการแอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้างและเข็มความร้อนเริ่มขยับขึ้นผิดปกตินั่นแหละครับมันมาเยือนแล้วมอเตอร์พัดลมพักร้อนครับ ผมโดนรอบ2 แล้ววันนี้สดๆร้อนๆแถมต้องรอสั่งอะหลั่ยอีกต้องงดใช้รถหลายวันเซ็งเป็ดจริงๆ

ออฟไลน์ protae

• สมาชิก ID: 10409
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เต้
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2017, 11:43:12 »

ถ้ารถมีอาการแอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้างและเข็มความร้อนเริ่มขยับขึ้นผิดปกตินั่นแหละครับมันมาเยือนแล้วมอเตอร์พัดลมพักร้อนครับ ผมโดนรอบ2 แล้ววันนี้สดๆร้อนๆแถมต้องรอสั่งอะหลั่ยอีกต้องงดใช้รถหลายวันเซ็งเป็ดจริงๆ