เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับฟิล์มกรองแสงหน่อยครับ  (อ่าน 2074 ครั้ง)

ออฟไลน์ digest

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12180
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ฮอล
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
 Share 

อยากจะเปลี่นฟิล์มรอบคัน ให้สว่างขึ้น ปัจจุบันติดเข้ม 60 ขับเวลาฝนตกลำบากมาก แต่มีข้อดีคือกันแดดแรงๆได้ดี ถ้าจะให้ฟิล์มสีอ่อนกว่าเดิมแต่ยังกันแดดดี มีรุ่นไหนหรือสีไหนน่าสนใจบ้างครับ อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆน้องๆ

ออฟไลน์ 10inkjet

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9638
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: อัศ
  • รถ: -
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
Re: ขอถามเกี่ยวกับฟิล์มกรองแสงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 14:24:12 »

ลองดูเป็นพวกเซรามิกฟิล์มครับ จุดเด่นคือฟิล์มสีเข้มแต่มองออกสว่าง ราคาจะแพงกว่าฟิล์มทั่วไป แต่ทัศนวิสัยจะดีขึ้นมากๆ ที่ติดกันก็มี 3m cardinal lamina ครับ

ออฟไลน์ programmer3

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6623
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: boat
  • รถ: -
  • สีรถ: -
Re: ขอถามเกี่ยวกับฟิล์มกรองแสงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2017, 02:34:55 »

ถ้าเน้นสว่างกันแสงดีต้อง วี-คูล ครับ

ออฟไลน์ BananaBoy

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3902
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Banana
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2017, 10:53:55 »

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เซรามิค SolarFX หน้า 60 ข้าง70 สามบานหลัง80
แต่ก่อนใช้ บานหน้า40 รอบคัน 60 ปรอทของ3m
สบายตา ทั้งกลางวันและกลางคืน เคลียร์ใสจากถายใน ดำส่วนตัวจากภายนอก ลองพิจารณาดูครับ 12700- บาท