เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์หรือโซ่ไทม์มิ่ง มีปัญหาครับ  (อ่าน 434 ครั้ง)

ออฟไลน์ okman

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12219
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: okman
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

ใช้ ซิลฟี่ 1.6V อยู่ครับ วิ่ง 9หมื่นโล มีเสียงเหมือนโซ่หย่อน (ดังแซ็กๆๆๆๆ) ดังจากเครื่อง โดยเฉพาะเวลาเข้าเกียร์ N และ P และตอนวิ่งช้าๆ พอเร็วจะเงียบลงครับ
ช่างศูนย์บอกเกียร์พัง อู่นอกบอกเกี่ยงกับโซ่ไทม์มิ่ง ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ