เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกียร์หอน มีใครเป็นกันบ้างครับ เพราะตอนนี้รถผมเป็นซะแล้ว - -.  (อ่าน 29950 ครั้ง)

ออฟไลน์ wimon.t

• TSC No.642
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4480
  • คะแนน Like : 12
  • รักสุดคือในหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: mon
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star

จากประสบการณ์ของผมเริ่มหอนระหว่างความเร็วที่ 20-80 ถ้าเลย 80 เสียงจะเงียบ แต่ดังไม่มากต้องปิดเครื่องเสียงถึงได้ยิน เอาเข้าศูนย์โยโกตะ พนักงานรับรถบอกปกติทั้งที่ช่างยังไม่ได้เช็คเลย ผลเลยเปลี่ยนไปเข้าศูนย์กรุงไทยพระราม 3 ทางศูนย์ทำเรื่องเคลมให้ทั้ง เกียร์และพัดลมหม้อน้ำ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับแต่ละศูนย์มาตรฐานต่างกัน

ออฟไลน์ Pukki

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10201
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: Pukki
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

เป็นเหมือนกันคะ วี้ดดดดด รอบไม่เกิน 70  น่ารำคาญ หงุดหงิดมาก เข้าศูนย์ก็ไม่ทำอะไรให้เลย บอกเป็นเรื่องปกติ แต่ไม่ทำให้เกียร์ พัง ทำได้อย่างเดียงคือ ทำใจคะ

ออฟไลน์ ninja

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7598
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นิน
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

เห็นที่ศูนย์ ออกอุปกรณ์ช่วยลดเสียงจากเกียร์มานะครับ  ไม่แน่ใจว่ามีท่านไหนเคยติดบ้าง