เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ครบรอบ 1 ปี Nissan Sylphy จัดทริปไปมิตติ้งที่ไหนกันดีครับ  (อ่าน 20447 ครั้ง)

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -

รายละเอียดรออีกนิดนะครับ รอสรุปอยู่  :emo_103:

• *
    • Awards

ลองทำร่างกำหนดการคร่าวๆมาเสนอดูครับ  :emo_103:

เสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน
08:00      ลงทะเบียนร่วมทริป (โลตัสคลอง 7 รังสิต-นครนายก)
09:30      เริ่มออกเดินทาง
10:30      เดินทางถึง โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า แวะเยี่ยมชม พิพิธภัณฑ์/อื่นๆ
11:30      ร่วมรับประทานอาหารเที่ยง
12:30      ออกเดินทางไปยังที่พัก
13:00      Check in at สมฤดีรีสอร์ท
13:30      รวมตัวเพื่อทำกิจกรรมร่วมกัน/สันทนาการ/Adventure
17:00      เดินทางกลับที่พัก/พักผ่อนตามอัธยาศัย
19:00      ร่วมรับประทานอาหารค่ำ/สังสรรค์เฮฮา/คาราโอเกะ
22:00      End of Day 1

อาทิตย์ที่ 3 พฤศจิกายน
07:00      รับประทานอาหารเช้า
08:00      ขึ้นเขื่อนขุนด่านปราการชล และร่วมถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
09:30      Check out from hotel
10:30      แวะนมัสการ พระพิฆเนตร
12:00      ร่วมรับประทานอาหารเที่ยง
13:30      แยกย้ายเพื่อเดินทางกลับ

ค่าที่พัก+อาหารเช้า
ค่าอาหารเย็นวันสังสรรค์-คาราโอเกะ-Soft Drink
ค่าอาหารเที่ยงแยก 2 มื้อ
ค่ากิจกรรม อาจเป็นล่องแก่ง หรืออื่นๆ

คันละ 2400฿ ต่อ 2 ท่าน
เสริมท่านละ 1200฿ (เสริม 2 ท่าน เปิดห้องใหม่)
เด็กต่ำกว่า 6 ขวบ ฟรี
เด็ก 6-12 ขวบ 600฿

ประมาณนี้พอได้ไหม เปลี่ยนแปลงได้นะครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ Dearsboy

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3562
  • คะแนน Like : 19
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Beer
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

จากประสบการณ์ที่ผมเคยจัดงานมาตอนใช้ Civic FD จัดงานปีแรก ยังไม่ควรออกต่างจังหวัดนะครับ ควรจัดให้จบภายใน 1 วัน อาจจะนัดพบปะพูดคุยทำกิจกรรมกัน คุยกัน ทานอาหารเย็นร่วมกัน เพื่อดูจำนวนเพื่อนสมาชิกก่อน แล้วหลังจากนั้นค่อยจัดทริป ต่างจังหวัดครับ

• *
    • Awards

จากประสบการณ์ที่ผมเคยจัดงานมาตอนใช้ Civic FD จัดงานปีแรก ยังไม่ควรออกต่างจังหวัดนะครับ ควรจัดให้จบภายใน 1 วัน อาจจะนัดพบปะพูดคุยทำกิจกรรมกัน คุยกัน ทานอาหารเย็นร่วมกัน เพื่อดูจำนวนเพื่อนสมาชิกก่อน แล้วหลังจากนั้นค่อยจัดทริป ต่างจังหวัดครับ

ตอนแรกตั้งใจจัดแบบวันเดียวเหมือนกันครับ แต่หลายท่านอยากได้แบบเป็นทริป 2 วัน 1 คืน ก็เลยไปหาข้อมูลมาให้น่ะครับ เห็นว่าเป็นช่วงปลายปีแล้วด้วย จัดเป็นทริปไปเลยก็คงจะดี

จัดกันเอง เล็กๆ ง่ายๆ ไม่ต้องใหญ่โต ดูแลยาก มีกี่คันก็ไปครับ ถือว่าไปท่องเที่ยว พักผ่อนสมอง และได้พบปะสังสรรค์ทำความรู้จักกันด้วย น่าจะอบอุ่นเหมือนเมื่อตอนที่ผมไปมิตติ้งที่ โคราชครับ มีมา 8 คัน แต่อบอุ่น สนุกสนาน และเป็นกันเองมากๆ

:emo_103:

ออฟไลน์ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง

• TSC No.055
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1015
  • คะแนน Like : 41
  • น้องปลาทู / / Pichy
    • Good Shape and Good Body
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: มู๋ป๋อง - แจง
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

จากที่เคยเจอมาจากแรลลี่ของโรงเรียน ใช้เงินส่วนกลางของชมรมศิษย์เก่าจ่ายก่อน
สาวสาว : ไปคะ
หนุ่มหนุ่ม : ไปครับ
พวกรอดูเพื่อน : ยังไม่แน่ใจ แต่จองไว้ก่อน เดี๋ยวใกล้ๆ บอกอีกที
คนจัด : ได้ครับ น้องๆ อยากไปพี่ไม่มีปัญหา

อีก 5 วัน ต้องคอนเฟิรม์
จากไปคะ เป็นติดงานไปไม่ได้ ขอโทษด้วยคะพี่
จากไปครับ เป็นพอดีมีธุระ ไปไม่ได้ครับ ขอโทษครับพี่
พวกรอดู เพื่อนไม่ไปแล้วผมไม่มีเพื่อนไปครับ ขอโทษนะพี่งั้นผมขอสละสิทธิ์
คนจัด : ship หายแล้วเงินที่กูเอาของชมรมศิษญ์เก่าจ่ายไป 20 ห้อง กุจะเอาจากไหนละทีนี้

ขอโทษถ้ามีคำหยาบ แต่คนจัดโดนแบบนี้แย่นะครับ สปอนเซอร์มีคงไม่เป็นไร แต่ไม่มีสปอนเซอร์นี่ต้องหาเงินมาเคลียร์ชมรมอีกตายแน่ๆ

>>P I C H Y // ปลาทู >> ของ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง<<<

ออฟไลน์ pangpang

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2642
  • คะแนน Like : 4
  • รถสวยๆ นั้นมีละ แต่แฟนสวยๆ นั้นไม่มี
    • Awards
  • จังหวัด: ซานฟรานศรีสะกษ+กรุงเทพและปริมณฑล
  • ชื่อเล่น: Pang
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

ไปด้วยคน
รถสวยๆ น่ะมีละ แต่แฟนสวยๆ ยังมะมี

ออฟไลน์ sumpan

• TSC No.485
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3570
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: samutprakran
  • ชื่อเล่น: tee
  • สีรถ: สีดำ Black Star

ข้อความคุณหมูกระป๋อง ถูกทุกข้อเลยครับ ผมจึงแจ้งไว้ก่อนแล้วให้ชำระเงินก่อน ถ้าไม่ไปก็แจ้งให้เพื่อนๆในนี้ไปแทน ค่าใช้จ่ายเคลียร์กันเอง(ขายต่อ) หรือให้ฟรีๆก็แล้วแต่ ส่วนผมอยากไปครับ ถ้าไม่ติดธุระใดๆ ขอขอบคุณๆ pure ที่เป็นธุระจัดหา..เอ้ย..ธุระให้เพื่อนๆ ได้มีกิจกรรมดีๆเสมอ 8) 8) 8)

• *
    • Awards

ได้เลยครับ งั้นถ้าข้อมูลเบื้องต้นที่ได้เสนอไป หากเพื่อนๆสมาชิกท่านใดไม่มีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมแล้ว เด๋วผมขอสรุปเบื้องต้นเพื่อประกาศและแจ้งสมาชิกอย่างเป็นทางการเลยแล้วกันนะครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันเสนอไอเดีย และความคิดเห็นกับการรวบรวมข้อมูลเพื่อจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง
 :emo_103:

• *
    • Awards

เปิดรับลงทะเบียนแล้วนะครับ ดูรายละเอียดได้ที่ >> http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=5820.0

:emo_102: