เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรถเร่งไม่ขึ้นค่ะ  (อ่าน 6423 ครั้ง)

ออฟไลน์ Girl_OmO

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2405
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
สอบถามรถเร่งไม่ขึ้นค่ะ
« เมื่อ: 09 พ.ค. 2018, 12:59:47 »
 Share 

สอบถามพี่ๆในคลับช่วยแนะนำทีค่า Sylphy 1.6 เวลาขับไปแล้วผ่อนคันเร่งนิดนึง พอเหยียบคันเร่ง กลับเร่งไม่ขึ้น รถไปแต่อืดมากเลยค่ะ คำถามคือ นี้คืออาการปกติของเกียร์ CVT หรือเปล่าคะ หรือระบบเกียร์มีปัญหาค่ะ เวลาขับเลนขวาแล้วพอรถเร่งไม่ขึ้น เสียวตูดโดนชนมากเลยค่า :-[ ต้องรีบตบเข้าซ้ายเลยค่ะ ขับมาหลายปีแล้วนะคะ แต่รู้สึกว่าอาการเพิ่งมาเป็นช่วงปีที่แล้วนี้เองค่ะ

ปล. เคยเคลมเปลี่ยนเกียร์ไปแล้ว 1 ครั้งค่ะ

ออฟไลน์ Nataliie

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12489
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: กอน
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีแดง Radiant Red
Re: สอบถามรถเร่งไม่ขึ้นค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2018, 16:52:45 »

เป็นเหมือนกันเลยไม่รู้แก้ยังไง