เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: OBD by android car audio  (อ่าน 6231 ครั้ง)

ออฟไลน์ TakyPj

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10664
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ตั๊ก
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
OBD by android car audio
« เมื่อ: 18 ม.ค. 2017, 23:02:43 »
 Share 

:emo_090: ติดเครื่องเสียงระบบ android มานานเพิ่งค้นพบว่าสามารถต่อระบบOBD เพื่อดูสถานะต่างๆ บางอย่างที่ดูได้จาก ECU ของน้องฟี่คับ เท่ไปอีกแบบ... C:-) >:D
ปรับเพิ่มนิดนึงคับ...  :emo_105:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2017, 23:17:33 โดย TakyPj »

ออฟไลน์ ชาตรี

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2008
  • คะแนน Like : 2
  • ล้มแล้วต้องลุก ชีวิตต้องดำเนินต่อไป
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ชาตรี car show pataya
  • รถ: 1.6 V CVT
Re: OBD by android car audio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 2017, 08:50:03 »

จอของไรคับ แล้วทำไงถึงเปงแบบนี้เท่อ่ะ

• Awards
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ม.ค. 2017, 09:33:17 »

น่าจะผลิตที่จีนครับ... :-\ แต่ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ติดร้านแถวๆกรุงเทพกรีฑาครับ จำชื่อร้านไม่ได้แล้วคับ  :blank:
เป็นระบบ android เหมือนโทรศัพท์ก็เลยซื้อตัว OBD แบบ Bluetooth มาเชื่อมต่อกับECU มาแสดงผลที่หน้าจอในรถแทนมือถือเลยครับ ลองๆค้นดูในพี่กูเกิลนะ

ออฟไลน์ madida_1

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9106
  • คะแนน Like : 3
  • ไม่ต้องดีพอ ขอแค่พอดี.....
    • Awards
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Joe
  • รถ: -
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มี.ค. 2017, 16:53:11 »

ปุ่มแอร์ ไปหามาจากไหนคับ ชี้เป้าทีคับ ผมตามหานานละคับ :( :(

• Awards
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2017, 23:02:53 »

:'( ผมไปซื้อมาจากแถวตลาดพูนทรัพย์  แต่ใส่เลยไม่ได้ ช่องเสียบคนละแบบ ตอนแรกจะให้ร้านทำให้ แต่ต้องถอดปุ่มแอร์ไว้ให้ช่างโมให้ แต่ผมเปลี่ยนใจ มาเสี่ยงทำเองที่บ้านคับ...ตัดเจียรปุ่มทั้งอันเก่าอันใหม่เพื่อเอาช่องเสียบเก่าไปใส่กับปุ่มอันใหม่แบบงงๆ คับ  :-\ แล้วก้อออกมาแบบที่เห็นนี่และคับ  :emo_090:
ลองค้นในกูเกิลนะคับ พิมพ์ว่า ''ปุ่มแอร์ไฮโซ'' อาจจะทำได้สวยกว่าของผมเลยนะคับพี่ แหะๆ  :blank: