เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ เย็นไม่เท่ากัน ปรับองศาเท่ากันครับ  (อ่าน 3330 ครั้ง)

ออฟไลน์ akelovemay

• TSC No.356
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2840
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอก
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

ปรับองศา เท่ากัน  แต่ลมออกมา ฝั่งคนนั่งร้อน ฝั่งคนขับเย็น
แก้ไขยังไงกันครับ

ออฟไลน์ kungkung18

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2544
  • คะแนน Like : 13
    • Awards
  • ชื่อเล่น: กุ้ง
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

เป็นเหมือนกันครับ เป็นบางครั้ง เป็นมานานแล้ว  :-\

ออฟไลน์ SuRaSiT

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7194
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: sit
  • รถ: 1.6 V CVT

รถผมเป็นเหมือนกันครับลองให้ช่างเขาเปลี่ยนชุดเร่งรอบดูครับตัวละ 600 กว่าบาท เสียข้างใหนก็เปลี่ยนข้างนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2017, 15:20:54 โดย SuRaSiT »

ออฟไลน์ chonlakiet

• TSC No.214
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 630
  • คะแนน Like : 44
    • Awards
  • รถ: 1.8 V Navi CVT

ผมอ่านเจอ ทำอย่างนี้ครับ
1. เร่งพัดลมแรงสุด และ ลด temp ให้ต่ำสุด 30 วินาที
2. เร่งพัดลมแรงสุด และ เพิ่ม temp ให้สูงสุด 30 วินาที
3. เปิดกลับมาที่ auto เหมือนเดิม

รถผมพึ่งเป็นเมื่อ 3 วันก่อน... ตั้ง25 แล้วมีลมร้อนออกด้านคนนั่ง...ทำตามนี้ ตอนนี้กลับมาเท่ากัน 2 ด้าน และไม่มีลมร้อนออกจากช่องคนนั่งอีก.... ดูหลักการเหมือนกับการทำให้ บานปรับลมร้อน เย็น ตั้งใหม่ให้ถูกต้องครับ ตัวปรับมันไม่ได้เสีย ถ้าเราลด temp ลงไปที่ 23 แล้วมันยังเย็นดี เพียงแต่ระดับมันอาจเพี้ยนไป