เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองหลังหลุด หาซื้ออะไหล่ที่ไหนดีครับ  (อ่าน 782 ครั้ง)

ออฟไลน์ silentblue

• TSC No.678
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5269
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
 Share 

กระจกมองหลังหลุดครับ อยู่ดีๆก็หลุด น่าจะเพราะพลาสติกเสื่อมสภาพ
เห็นคนในบอร์ดเป็นกันเยอะเหมือนกันนะครับ สรุปไปซื้อเปลี่ยนที่ไหนกันครับ

เห็นบางกระทู้บอกไปซื้อของ vigo เปลี่ยนได้เหมือนกัน ราคาถูกกว่าของ nissan
อันนี้ต้อง vigo รุ่นไหนครับ ผมจะได้ลองไปศูนย์โตโยต้าดู

แล้ววิธีเปลี่ยนนี่เปลี่ยนยังไงครับ แกะอันเก่าออกไม่เป็น ใครพอมีวิธีแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sanru.9595

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10511
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เธียร
  • รถ: -
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

เดินเข้าร้านอะไหล่ บอกเอากระจกมองหลัง Vigo มันเหมือนกันหมดแหละ ได้ทุกรุ่นครับ

ให้ร้านอะไหล่ใส่ให้ก็ได้ ไม่ยากอะไร จำไม่ได้ว่า หลังแกะฝาครอบที่ฐานแล้ว เหมือนจะต้องใช้น้อตดาว หรือ หกเหลี่ยม ไขน้อตยึดที่ฐานออก ก่อนจะตบออกมาหรือป่าว