เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Slyphy วิทยุเดิมอัพเกรดลำโพง+Subbox DSP  (อ่าน 7420 ครั้ง)

ออฟไลน์ SFXsound

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11416
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Biigz
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
 Share 

Nissan Slyphy อัพเกรดระบบเสียง Hi-Power+Subbox DSP

รายการที่ติดตั้งในรถคันนี้ (เจ้าของร้านติดตั้งเองนะครับงานเนียนๆ)
+ ลำโพงหน้า HERTZ MPK165 (ลำโพงสัญชาติอิตาลี่)
+ STATUS X8.5DSP
+ AudioWork Back-Wave Eliminating Pad

ปรับแต่งเสียบพร้อมจูน DSP+Time Alignment ด้วย Surface Pro4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2016, 16:06:03 โดย SFXsound »

ออฟไลน์ Kevin_reef

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11431
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Toon
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
Re: Nissan Slyphy วิทยุเดิมอัพเกรดลำโพง+Subbox DSP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ย. 2016, 07:01:42 »

:emo_103:
เก็บงานเดินสายภายในเนียนมั่กๆ ครับ ส่วนช่าง (เจ้าของร้าน) ก็ให้ตรวจดูงาน
ได้ตลอดเวลา ถ้ามีส่วนไหนไม่แน่ใจช่างจะคอยบอกและถามก่อน เช่นตำแหน่งการวาง
ลำโพง ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงโดยรวมถือว่าคุ้มเกินราคาครับ (รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแระ) 
คุณภรรยาบอกว่าตอนนี้ขับรถไปทำงานฟังเพลงฟินกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย
งานนี้ต้องขอบคุณ SFX มั่กๆ นะครับ 
ไว้เดี๋ยวหยอดกระปุกครบเมื่อไหร่จะไปถอย Front นะครับ  :emo_111:

ปล ภรรยาให้ฝากบอกช่างว่า ตอนทำงานพักทานข้าวบ้างนะครับ เห็นทำกันยาวบ่ายยันค่ำไม่มีพักเลย ^^

ออฟไลน์ SFXsound

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11416
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Biigz
  • สีรถ: สีดำ Black Star
Re: Nissan Slyphy วิทยุเดิมอัพเกรดลำโพง+Subbox DSP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2016, 14:53:46 »

:emo_103:
เก็บงานเดินสายภายในเนียนมั่กๆ ครับ ส่วนช่าง (เจ้าของร้าน) ก็ให้ตรวจดูงาน
ได้ตลอดเวลา ถ้ามีส่วนไหนไม่แน่ใจช่างจะคอยบอกและถามก่อน เช่นตำแหน่งการวาง
ลำโพง ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงโดยรวมถือว่าคุ้มเกินราคาครับ (รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแระ) 
คุณภรรยาบอกว่าตอนนี้ขับรถไปทำงานฟังเพลงฟินกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย
งานนี้ต้องขอบคุณ SFX มั่กๆ นะครับ 
ไว้เดี๋ยวหยอดกระปุกครบเมื่อไหร่จะไปถอย Front นะครับ  :emo_111:

ปล ภรรยาให้ฝากบอกช่างว่า ตอนทำงานพักทานข้าวบ้างนะครับ เห็นทำกันยาวบ่ายยันค่ำไม่มีพักเลย ^^

:emo_090: :emo_090: :emo_090: