เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Diy No.6 ลาก่อนเสียงคลุกๆๆๆๆๆ นะจ๊ะ  (อ่าน 5123 ครั้ง)

ออฟไลน์ nong noom

• TSC No.439
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3401
  • คะแนน Like : 60
    • Awards
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: noom
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
 Share 

Diy No.7 เสียงขลุกๆๆๆ มันอยู่ไหน

จะบอกว่าเป็น Diy มันก็คงจะไม่เหมาะ เพราะงานนี้ยากพอควร
รถผมเสียงดัง ขลุกๆๆๆ ไม่หายข้างซ้าย เป็นตั้งแต่ 70,000 กิโล เอาเข้าศูนบ์เคลม
แบริ่งเบ้าโช๊ค ไป 2 ชุด
สปริงอีก 1 ชุด
โช๊คหน้าอีก 1 ชุด
คานกลางอีก 1 อัน
ยางปะกับกันโคลงอีก 1 คู่

ก็ไม่หาย เข้ามา 2 ศูนย์ อดทนขับๆๆๆๆ มาถามใครใครก็ตอบไม่ได้ ให้เลยอยากลองเปลี่ยน บุชยางและลูกหมาก ปีกนก ก็หาแท้ไม่ได้ มีเทียบ ของทีด้า ก็ไม่เหมือน จะเบิกปีกนกศูนย์ใหม่ ก็ราคาอันละ 4,500 บาท คู่หนึ่ง 9,000 บาท ตายๆๆๆ

เลยวิ่งหาของ ไปเจอมาหลายอย่างแต่ได้อันนี้มาคู่หนึ่ง มันใช่เลย ปีกนก หลุดจาก โรงงาน ราคาน่าสน 2 อัน 3,500 บาท จัดซิครับ เพื่อความชัดเจน

วันนี้ก็เลย เปิดการรื้อเปลี่ยนซะ  มันใช่เลย หายสนิท ช่วงล่างเฟิร์ม เสียง ขลุกๆๆๆๆ หายไปเลย บร้าๆๆๆๆๆ เป็นที่ลูกหมาก นี่เอง

ออฟไลน์ inoros

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5624
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: arj
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
Re: Diy No.6 ลาก่อนเสียงคลุกๆๆๆๆๆ นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 11:35:38 »

ถ้าไม่ใช่ของหลุดราคาข้างนอกนี่เท่าไรครับ โดยคร่าวๆก็ได้ครับ

• Awards
Re: Diy No.6 ลาก่อนเสียงคลุกๆๆๆๆๆ นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 19:01:00 »

ถ้าไม่ใช่ของหลุดราคาข้างนอกนี่เท่าไรครับ โดยคร่าวๆก็ได้ครับ

ราคาตั้ง ของศูนย์ครับ ข้างละ 4500 บาท ส่วนลด 25% ครับ เหลือ3375 ครับ แต่ได้ข้างเดียวนะ และก็จะบอกว่า อาจจะไม่มี เพราะร้านต้องเบิกศูน์

ผมได้มาคู่ ละ 3500 ครับ 2 อันซ้ายขวา เลย

ออฟไลน์ inoros

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5624
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: arj
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 11:22:57 »

ราคาข้างนอกก็เอาเรื่องอยู่ครับ ถ้าได้ของหลุดจะประหยัดไปได้มากเลย

ออฟไลน์ vampri

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 21:03:08 »

ขอความรู้หน่อยครับ อะไหล่ ลูกหมาก พวกนี้ ยี่ห้อ 555 มีของตรงรุ่นไหมครับ ขอบคุณครับ

• Awards
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ม.ค. 2017, 06:26:16 »

ขอความรู้หน่อยครับ อะไหล่ ลูกหมาก พวกนี้ ยี่ห้อ 555 มีของตรงรุ่นไหมครับ ขอบคุณครับ

ณ. เวลานี้ ที่สระบุรี หาไม่ได้ ร้านใหญ่ที่สุดใน จังหวัด ยังไม่มี มีเทียบของ ทีด้า ซึ่งไม่เหมือน ใช้ได้แต่ต้องดัดแปลง

ต้องลองเข้าหา ที่ วรจักร และคงต้องเอาปีกนกไปด้วย  ครับ เพื่อเทียบของ

ผมเลยไม่ได้ทำ หาซื้อใหม่เลย จบ คู่ละ 3500 สนใจ ทักผมในเฟส noom teerak ช่วยหาให้ได้ครับ

ออฟไลน์ vampri

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ม.ค. 2017, 21:26:57 »

ขอบคุณมากครับ พอดี เอารถไปเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วช่างทักมาว่า พวกลูกหมากเริ่มมีอาการไม่ดีแล้วน่าจะเปลี่ยน เลยจะหาข้อมูลจังหวะพอดีกับ ของพี่เลย เดี๋ยวลองวรจักรดูซักรอบก่อนถ้าไม่เจอจะรบกวนพี่นะครับ ขอบคุณครับ