เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองหลังพัง แก้ไขโดยการเปลี่ยน  (อ่าน 11688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jessada Jabtim

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11719
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: Chon Buri
  • ชื่อเล่น: ตุลย์
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมไม่ได้มาดิสเครดิต ที่บ้านใช้ตั้งแต่ บิ๊กเอ็ม ฟรอนเทีย มาช ของผมซิลฟี่ เข้าเรื่องเลยครับ
ผมขับรถจากชลบุรีไปโคราชขาไปมีถนนขลุขละ กระจกมองหลังผมมันเลื่อน สะดุดนึดนึงก็ไปและ ผมเลยสงสัยว่าทำไมมันสะง็อกสะแง็ง อ่อนแอ จึงแกะดูปรากฎ ว่าเบ้าที่เป็นจุดหมุดกระจกมันแตก จึงไปหา0 ผมยืนยันว่าไม่เคยตกหลุมแรงและไม่เคยไปโยกหรือผลักกระจกแรงๆ 0ตอบผมว่ามันโดนแดดแล้วแตกเอง พลาสติกก็มีวันหมดอายุนะคะ ผมนี่อึ้งเลย แต่ไม่เป็นไร ถามหาอะไหล่เค้าบอกไม่มีตัวที่แตกแยกขายมีขายทั้งชุด ราคา 3,xxx บาทไทย ผมนี่ช็อคเลย เลยไปหาเชียงกงทุกร้านที่ผ่าน ไม่มีครับ สุดท้ายไปหาพี่ที่รู้จักเปิดประดับยนต์แกบอก นิสสันเป็นทุกคันมันแตกเอง เค้าว่างั้น เค้าบอกให้ไปที่0 สามห่วง สั่งของ วีโก้ รุ่นใดก็ได้ ใช้ได้ และราคา ถูกกว่าหลายขุม ชิชะ ผมไม่เชื่อเลยไปลอง สั่ง ปรากฎว่าราคา 4xx บาทไทย เหยดดดดดดดด ถูกกว่า 5 เท่า เมื่อได้มา ใส่ปุ๊บ จบปิ๊ง ไม่ใช่ของมัน แต่ใช้แทนได้ครับ ขอย้ำนะครับ ว่านี่คือ กระทู้บอกเล่า เผื่อใครเจอปัญหากระจกมองหลังหักพัง แล้วมันแพง เอาแบบผมก็ได้ แต่ที่เล่ามาเป็น ประสบการณ์จริงครับ ไม่ได้ดิสเครดิต ขอบคุณครับ รูปท้ายประโยชครับ

เบ้าแตกครับ

อะไหล่ครับ

เอามาวางดูเท่ากันอยู่นะ

จุดใส่

เมื่อใส่แล้ว
ออ ลืมไปเวลาแกะอันเก่าใช้ไขควงเลยครับไม่ต้องกลัวกระจกแตก แต่ก็ไม่ใช่จะรุนแรงขนาดหนัก
 หากมีอะไรผิดผลาด ขออภัย ครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

ออฟไลน์ nuinuie

• TSC No.125
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1903
  • คะแนน Like : 28
    • Awards
Re: กระจกมองหลังพัง แก้ไขโดยการเปลี่ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2017, 21:53:16 »

เยี่ยมเลยครับขออนุญาตเอาไปแชรในเฟสบุคนะครับ

ออฟไลน์ Piyasrr

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 11518
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แอน
  • สีรถ: สีแดง Radiant Red
Re: กระจกมองหลังพัง แก้ไขโดยการเปลี่ยน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มี.ค. 2017, 09:57:15 »

เปลี่ยนมาแล้วที่0 ราคารวมvat 3000+ นิดๆฟ :o

ออฟไลน์ Jessada Jabtim

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11719
    • Awards
  • จังหวัด: Chon Buri
  • ชื่อเล่น: ตุลย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2017, 09:29:36 »

ผมโพสช้าไปใช่มั้ยพี่ 555555

ออฟไลน์ Pegasus

• สมาชิก ID: 10805
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Pegasus
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2017, 10:28:40 »

ของผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย ตอนนี้ใช้เทปกาวติดอยู่
ไม่ทราบว่าสามารถแจ้งเคลมกับศูนย์นิสสันได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ tin

• สมาชิก ID: 11728
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ติน
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2017, 10:42:48 »

ของผมเพิ่งหักเมื่อเช้านี้ เพราะเมื่อคืนหาของในรถแล้วหัวไปกระแทก พังเลย TT

รบกวนถามครับขั้นตอนการถอดและติดตั้งยากไหมครับ จะมีผลอะไรกับกระจกบ้านหน้าไหม

ออฟไลน์ กนก

• สมาชิก ID: 11736
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: กนก
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2017, 16:13:44 »

ตรงขั้วแกนกระจกจะมีฝาสี่เหลี่ยมปิดให้ใช้ไขควงแบนค่อยๆงัดออกแล้วจะเห็นเขี้ยวล็อกให้กดไว้จากนั้นดึงเข้าหาตัวจะหลุดออกมาครับ
 :)

ออฟไลน์ chezilla

• สมาชิก ID: 11901
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Mr.Che'
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2017, 01:29:24 »

สรุป​ว่า​ให้​เอาของสามห่วง(วีโก้) ใส่แทนเลยนะครับ??

ของผมก็หัก, ว่าจะ​ไป​ติดต่อ​ศูนย์​โต​ฯพรุ่งนี้ตามกระทู้นี้น่ะครับ

ออฟไลน์ Aekkachai.S

• TSC No.689
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6135
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: AekKacHai
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2017, 23:08:07 »

รอดตัวไป กำลังจะไปศูนย์ เดชะบุญเจอกระทู้คุณพี่ก่อน พรุ่งนี้หามาเปลี่ยนด่วนน 555 ;D

ออฟไลน์ boygeo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7907
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: boy
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2017, 08:14:25 »

ผมเคยเป็นครับ หลุดมาทั้งยวงเลย แนะนำท่านอื่นๆ ที่อาจจะเจอเคสนี้ ถ้ารถยังอยู่ในระยะประกัน 3 ปี หรือ 100000 กิโลเมตร เอาเข้าศูนย์เปลี่ยนฟรีได้เลยครับ เพราะว่ายังอยู่ในระยะประกันอยู่ ผมเกือบสั่งซื้ออะไหล่แล้ว พอดีโทรไปศูนย์ สามารถเครมได้เลย ไม่ต้องเสียเงินสักบาทเลยครับ

ออฟไลน์ Nannee

• สมาชิก ID: 11990
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Nee
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2017, 12:28:33 »

ผมเคยเป็นครับ หลุดมาทั้งยวงเลย แนะนำท่านอื่นๆ ที่อาจจะเจอเคสนี้ ถ้ารถยังอยู่ในระยะประกัน 3 ปี หรือ 100000 กิโลเมตร เอาเข้าศูนย์เปลี่ยนฟรีได้เลยครับ เพราะว่ายังอยู่ในระยะประกันอยู่ ผมเกือบสั่งซื้ออะไหล่แล้ว พอดีโทรไปศูนย์ สามารถเครมได้เลย ไม่ต้องเสียเงินสักบาทเลยครับ
ถ้ารถ 6 ปี แต่ยังไม่ถึง 100,000 โล ได้มั้ยค่ะ

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ค. 2017, 09:27:49 »

ถ้ารถ 6 ปี แต่ยังไม่ถึง 100,000 โล ได้มั้ยค่ะ

ไม่ได้ครับ ประกันหมดแล้ว
ประกัน  3ปี  หรือ  1แสนโล   อย่างใดที่ถึงก่อน