เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสายพาน กับ คอมแอร์ แบบทางเลือกครับ  (อ่าน 6376 ครั้ง)

ออฟไลน์ vampri

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10549
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: vampri
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
 Share 

สายพานหมดสภาพ เลยเปลี่ยนใหม่ ใช้ยี่ห้ออื่น ไม่ใช่ของศูนย์ ลองดูว่าจะเป็นอย่างไร

อันนี้คืออันที่ซื้อมาเปลี่ยน พอดีไม่ได้ถ่ายรูปตัวสายพานไว้ เลยขอถ่ายตัวห่อของสายพานที่มีรหัสต่าง ๆ เผื่อจะได้ไปหาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่ทั่วไปครับ

ต่อไป คอมแอร์ครับ คอมแอร์เก่าเสียไม่มีกำลังอัดครับเลยเปลี่ยนใหม่ ของแท้เบิกศูนย์ ประมาณ 12,000 บาท ซื้อตามเวป หาได้ประมาณ 6 พันกว่า  แต่งบน้อย เลยลองใช้ของเชียงกง ได้มาราคา ประมาณ 2 พันกว่า ใส่แล้ว ปรกติดี เย็นสุดใจ สู้แดดได้ดี แบบที่ว่า ข้างนอกตัวรถร้อนมากกลางแดด แต่ในตัวรถเย็น จนเป็นคราบไอน้ำได้ ลองดูนะครับฝากไว้เป็นทางเลือก แต่ถ้าไม่แน่ใจก็ ตามความสบายใจของแต่ละคนเลยนะครับ

อันนี้คอมเก่าถอดจากรถ

ตัวนี้คอมเชียงกงครับ

คอมเก่ายังไม่ทิ้งเก็บไว้เป็นอะไหล่เผื่อไว้เปลี่ยนตัวหน้าครัชแอร์ได้ ก็ลองเก็บไว้พิจารณาดูนะครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ din

• TSC No.100
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1824
  • คะแนน Like : 2
    • Awards

เวลาไปซื้อสายพานบอกเค้าเบอร์1220 เลยใช่มั๊ยครับ

• Awards
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

เวลาไปซื้อสายพานบอกเค้าเบอร์1220 เลยใช่มั๊ยครับ

1220 เป็นความยาวครับ 6 pk เป็นจำนวนร่องของสายพานครับ ต้อง 6 pk เท่านั้นครับ ตอนแรกซื้อผิด 7 pk ใส่แล้วเกินร่อง ใส่ไม่ได้ครับ หรือจะบอกว่าเอาที่ใช้กับ นิสสัน เซลฟี่ ก็ได้ครับ หรือจะให้ดี แค๊ปรูปไปเลยครับ
ปล. เจตนาอยากให้แค๊ปรูปครับเพราะอะไหล่หาซื้อไม่ยาก แต่ต้องมีตัวอย่าง เพราะ ตัวเองวิ่งหาซื้ออะไหล่แล้วรู้เลยว่าคนขายเค้าจะนึกไม่ออกถึงอะไหล่ของรถรุ่นนี้ครับ ต้องเอารูปให้ดูถึงจะจัดให้ได้ครับ ในเวปต่าง ๆ ก็หายากเหลือเกิน ทีนี้เลยคิดว่าถ้าเราซ่อมอะไรไปจะพยายามเอารูปมาลงไว้ เพื่อคนอื่นจะได้วิ่งหาซื้ออะไหล่ได้ง่าย ขึี้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ din

• TSC No.100
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1824
  • คะแนน Like : 2
    • Awards

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wimon.t

• TSC No.642
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4480
  • คะแนน Like : 12
  • รักสุดคือในหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน
    • Awards
  • ชื่อเล่น: mon
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star

อะไหล่ส่วนใหญ่หาแถวไหนครับ

• Awards

อะไหล่ส่วนใหญ่หาแถวไหนครับ

ของแท้ แถววรจักร ครับ ของเทียบ ตามเวปครับ และ ก็ตามร้านขายอะไหล่ทั่วไปครับ ถ้าหาอะไหล่แท้ แถววรจักรก็เลือกร้านที่เค้าเน้นทางนิสสันหน่อยก็ดีครับ เพราะเค้าจะมีอะไหล่ค่อนข้างครบทุกตัว จะได้ไม่เสียเวลาเบิกห้างครับ ส่วนราคา จากที่ลองเดิน ๆ ดู 2-3 ร้าน ราคาไม่ต่างกันครับผิดกันไม่เกิน 1-200 บาทต่อชิ้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wimon.t

• TSC No.642
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4480
  • คะแนน Like : 12
  • รักสุดคือในหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน
    • Awards
  • ชื่อเล่น: mon
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ