เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์เร่งเองเมื่อเหยียบเบรคเมือเปลี่ยนเกียร์เพื่อออกตัว  (อ่าน 2548 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichail

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9909
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: เสือ
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
 Share 

1.8 V รุ่นแรกปี 13(ออกรถปลายปี15)วิ่งได้ 40,000  โล นำไปเปลี่ยนเกียร์(เคลม) ใช้ได้สักพัก(3000 กิโล)เกิดอาการ เมื่อเหยียบเบรคเพื่อเปลี่ยนตำแหน่งจาก P มา N มา D เครื่องยนต์เร่งเครื่องตามน้ำหนักที่เหยียบแป้นเบรค(สภาพเหมือนเหยียบคันเร่งฉันใดฉันนั้น) เกิดเมื่อถอยเข้า-ออก จากบ้าน รีบไปเข้า 0 กม.21 ทิ้งรถไว้ 2 วัน  0 เปลี่ยนหม้อลมเบรคให้ กลับมาบ้านเป็นอีก(0 แจ้งว่าหาสาเหตุไม่เจอ อาการไม่ปรากฏ แต่สภาพหม้อลมเบรคไม่ดีนัก)  4 วัน เป็น 3 ครั้ง ตกใจ แฟนกระโดดออกนอกรถ เพราะยิ่งกดเบรค รอบเครื่องยิ่งพุ่ง(ไปที่ 4 พันกว่า)  ใครเคยประสบบ้างครับ ไม่รู้จะตั้งต้นยังไงเพราะไป 0 ที่ว่าดีที่สุด(กม 21)ยังหาสาเหตุไม่เจอ เพราะอาการมันไม่เกิด ขอสอบถามนะครับ ท่านใดเคยเจอเคสนี้บ้าง ผมควรกลับไปที่ 0 ซึ่งทำการเปลี่ยนเกียร์  หรือควรไป 0 ที่ทำการเปลี่ยนหม้อลมดีครับ  (0 ที่เปลียนเกียร์แจ้งว่าอย่าใช้รถ ให้เข้า 0 ที่ใกล้ที่สุด)ปัญหาคือต้องไปทำงาน รับส่งลูก รถอยู่ใน warranty ไม่ทราบว่านิสสันจะมีรถสำรองให้หรือไม่ครับ (ตอนเปลี่ยนเกียร์ ทิ้งรถไว้ 7 วัน ดีที่ปิดเทอม ลำบากแค่ผมกับแม่บ้าน)ขอบคุณเพื่อน ๆ  ล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ JUMBO

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11859
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JUMBO
  • รถ: -
  • สีรถ: สีดำ Black Star

มารอเก็บข้อมูลครับ