เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รออะไหล่นาน  (อ่าน 5741 ครั้ง)

ออฟไลน์ Worapong T

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8147
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: rayong
  • ชื่อเล่น: Ton
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
รออะไหล่นาน
« เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 10:06:00 »
 Share 

รถผม ซิลฟี่ ชนหมา กระจังหน้ากับพวกไฟตาต้องเปลี่ยนแต่เข้าเครม ที่ศูนย์ ตั้งแต่วันที่ 10 มิ.ย. จนป่านนี้ยังไม่เสร็จเลยโทรไปถามก็บอกรออะไหล่ บอกนานที่ไฟตา ซิลฟี่ไฟตารอนานขนานดนี้เลยเหรอครับ
เอาเข้าศูนย์ ที่ ระยอง ครับ :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2014, 10:12:24 โดย Worapong T »

ออฟไลน์ kongga00

• TSC No.128
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1719
  • คะแนน Like : 15
    • Awards
Re: รออะไหล่นาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 11:34:28 »

ขนาดนี้ เดือนครึ่งทำใจไว้ได้เลยครับถ้าเป็นที่ กทม ต่างจังหวัดไม่น่าจะนานแต่เคยสั่งของอยู่ที่สองสัปดาห์อย่างเร็วครับ

ออฟไลน์ W. ATZ

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7991
  • คะแนน Like : 23
    • Awards
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 13:48:54 »

อืมมมม   เหตุที่อะไหล่มาช้าเพราะประกันอ้าง หรือระบบการจัดการ supply อะไหล่ของ Nissan ล่าช้าครับ  น่าติดตามย้อนไปหาตัวการที่ทำล่าช้า   

• *
    • Awards
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 17:56:57 »

นำรถเข้า เครม วันที่ 10 วันที่ 11 โทรมาบอกประกันอนุมัติตามรายการที่แจ้ง  ครับ เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนไฟตาด้วย ศูนย์บอกว่าไฟตาไม่ค่อยมาอะไหล่ต้องสั่งผลิตครับ :'(

ออฟไลน์ TRY

• TSC No.501
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1052
    • Awards
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: TRY
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 00:04:26 »

O0อะไรนะ!!! ชุดไฟหน้าต้องสั่งผลิต เป็นไปได้ยังไงครับ ไฟหน้าเป็นอะไหล่ที่มีความเสี่ยงที่จะเสียหายจากอุบัติเหตุสูง... ไม่น่าจะต้องรอORDER และมันเป็นไปไม่ได้ที่จะสั่งอะไหล่แล้วถึงจะผลิต...มันจะคุ้มหรือครับ
   แต่เห็นที่ไฟเขียนว่าจีนผลิตนะ... ขอให้ได้อะไหล่ไวๆนะครับ

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ค. 2014, 07:47:07 »

สั่งผลิต ไม่น่าใช่ครับ  เพราะของแบบนี้ ทำทีละ 5-10 ชุดเป็นไปไม่ได้
คงเป็นข้ออ้างมากกว่า

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2014, 15:38:29 »

โทรไปสอบถามศูนย์ นิสสัน ระยองที่ นำรถไปเข้ามาแล้วครับ เศร้าใจกว่าเก่าอีกครับ อะไหล่จะได้วันที่ 21 ก.ค. เข้าเครมตั้งแต่ 10 มิ.ย. สรุปแล้วกว่าจะได้รถกลับมาใช้ 2 เดือน เซงมากกก ครับ ว่าศุกร์นี้จะไปดูรถที่ต้องจอดรอ 2 เดือน จัดเก็บรถให้ผมยังไง ชักเริ่มโมโหแล้วครับ โทรไปศูนย์นิสสันใหญ่ให้ช่วยติดตามก็ไม่โทรกลับมาแจ้งความคืบหน้า ไม่รู้จะทำยังไงได้อ่ะครับนอกจากต้องรออย่างเดียว เพื่อนสมาชิกท่านใด ให้คำแนะนำได้บ้างไมครับ

ออฟไลน์ suebsss

• TSC No.295
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 27
    • Awards
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ค. 2014, 00:19:03 »

ศูนย์ใหนครับ บายพาสบิ๊กซี   หรือข้างแหลมทอง

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ค. 2014, 08:24:57 »

ข้างแหลมทองครับ

ออฟไลน์ W. ATZ

• สมาชิก ID: 7991
  • คะแนน Like : 23
    • Awards
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ค. 2014, 10:52:50 »

เป็นเรื่องที่ไม่ปกตินักที่อะไหล่พื้นฐานไม่สามารถจัดให้ได้โดยเร็ว
ลองติดต่อศูนย์บริการใน กทม ถ้าเราจะสั่งอะไหล่ชิ้นนี้พร้อมชำระเงินสด
จะมีของในคลังอะไหล่บ้างไหมและเบิกของได้ในทันทีหรือเมื่อไหร่ได้ของ
สมมุติถ้ามีของพร้อมโดยเร็ว เราจะสามารถตกลงกับประกันยินดีจัดอะไหล่ชิ้นนี้และมาทำเรื่องเบิกแม้ว่าจะได้เงินคืนช้า
แต่เราได้รถออกมาเร็ว ใช้ดำเนินชีวิตการงานได้ตามปกติ
ที่จริงอยากจะหาจุดต้นเหตุแท้จริงที่เป็นตัวการล่าช้าครับ
Nissan ประเทศไทยต้องมีคำตอบ

ออฟไลน์ Thetana_ 23

• TSC No.681
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5500
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Kung
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2014, 17:33:29 »

nissan แหลมทองผมเคลม 2 ครั้งแล้วรอของ 2 อาทิตย์ รถจอดเปลี่ยนซ่อมประมาณ 5 วันเต็มที่แต่ต้องรอคิวจองก่อนนะ รถรอซ่อมเยอะ..สรุปรอทั้งหมดประมาณ 1 เดือน แต่ต้องโทรตามเรื่องถี่ๆหน่อยนะคับ เพื่อกระตุ้นการทำงานของเจ้าหน้าที่ ดีตรงที่คุยกับช่าง วิกแซกเอาของใหม่ได้ด้วยเมื่อต้องการ ..

ออฟไลน์ sumpan

• TSC No.485
  • สมาชิก ID: 3570
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: samutprakran
  • ชื่อเล่น: tee
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ค. 2014, 09:24:28 »

ผมเคยเคลมไฟท้ายด้านซ้าย โดนมอ"ไซชนแตก 14ธค. ศูนย์แจ้งติดช่วงปีใหม่ ผมงงปีใหม่อีกตั้ง16-17 วัน เริ่มหยุดงานเลยเหรอ สรุปได้ 10 มค. ผมยกเลิกทำประกันชั้น1 เก็บเงินไว้ซ่อมเอง ถือเงินสดเข้าอู่เข้าศูนย์รวดเร็วกว่า สาเหตุหนึ่งที่เราอาจไม่รู้คือ บ.ประกัน บางแห่งหรือหลายๆแห่ง ศูนย์หรืออู่ไม่อยากรับ ของเก่ายังไม่จ่าย ของใหม่เข้ามาซ่อมอีก รอเคลียร์หนี้เก่าก่อน ค่อยซ่อมของใหม่ จึงรอนานถึงนานมาก..แค่แผลนิดๆหน่อยๆ ซ่อมกันเป็นเดือนๆ เกินไปครับ..(ผมเลือกซ่อมแบบจ่ายเงินเองสบายกว่าจริงๆ) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ nong noom

• TSC No.439
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3401
  • คะแนน Like : 60
    • Awards
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: noom
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ค. 2014, 14:00:52 »

การซื้อประกันชั้น 1 ไม่ได้เลวร้าย มากกว่า การเสียเวาลจ่ายเบี้ย กับปัญหาเรื่องเคลม

ซึ่งปัญหาเรื่องเคลม มันอยู่ที่ บริษัท ที่เราเลือกซื้อ

คำถามกรณี เราไม่มีประกันชั้น 1

รถหาย ...... เราต้องจ่ายค่างวดที่เหลือเอง จนกว่าจะหมดหนี้ไฟแนนท์
รถไฟใหม้.... เราก็ต้องจ่ายเช่นเดียวกัน
รถพัง...ซ่อมเอง ทั้งหมด ทั้งรถเรา และ คู่กรณี หากเราคือฝ่ายผิด
ความโขคร้าย เกิดอุบัติเหตุ ทำให้มีคนเสียชีวิต.... ต้องซ่อมรถให้คู่กรณี และ ต้องชดเชยสินไหม ให้กับคนที่เสียชีวิต ขึ้นโรงขึ้นศาล เราจ้อง หาทนาย จ่ายเงินสู้คดีเอง

เบี้ยประกัน 18000 กว่าบาท มันเยอะมั้ย เยอะครับ แต่หากมีสิ่งที่เกิดตามข้อความข้างต้น
มันคือ ผลประโยชน์ ทดแทน ที่ช่วยเราได้เยอะ

ผู้ร่วมตอบ ในกระทู้ ยังไม่ประสบกับตนเอง เลยมองว่า มันคือภาระ อย่าให้มันเกิดครับ แล้วค่อยเห็นความสำคัญ  ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ sumpan

• TSC No.485
  • สมาชิก ID: 3570
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: samutprakran
  • ชื่อเล่น: tee
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ค. 2014, 15:52:41 »

ด้วยความเคารพ รถหายไม่ต้องผ่อนกุญแจครับ ผ่อนค่างวดที่ค้างของงวดนั้นๆ พอ ที่เหลือให้ไฟแน๊นซ์ ไปฟ้องศาลเอาครับ ไม่ต้องกลัวไฟแนนซ์ขู่ รถหายสัญญาสิ้นสุดครับ อนึ่ง บ้านเราไม่มีประกันภัยชั้น1 อย่างเดียวครับ มีเยอะ หลายๆแบบเลือกได้เลย ส่วนที่ซ้ำซ้อนกัน เช่น ทำไมต้องมี พรบ. อีกในเมื่อประกันชั้น1 ก็มีครบ เห็นว่าจะยกเลิก พรบ. มาเป็นปีแล้ว ยังไม่ยกเลิกสักที ดีครับช่วยกันแชร์สิ่งที่เราไม่ทราบ ไม่ให้ผู้ประกอบการเอาเปรียบพวกเรา ส่วนที่เหลืออะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ(คหสต.) อย่าเครียดครับ. 8) 8) 8)