เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้นุ่มๆ หนึบๆ แบบแอคคอร์ด ทำได้มั้ยครับ  (อ่าน 5732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jack Trigly

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9820
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jack
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากให้นุ่มๆ หนึบๆ แบบ Honda แอคคอร์ด ตั้งเปลี่ยนอะไรบ้าง ยี่ห้ออะไรครับ (อย่าตอบว่าเปลี่ยนรถนะครับ ฮา)

ขอความรู้และวิธีการด้วยครับ

ออฟไลน์ kennyj

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12133
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Ken
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

พื้นฐานช่วงล่างแตกต่างกัน เหมือนกัน คงเป็นไปไม่ได้คับผม ..... แต่กรณีให้ อารมณ์แบบ ทรงตัวดีขณะเข้าโค้ง หรือ ไม่ร่อน นิ่งขณะใช้ความเร็ว จำเป็นต้องเข้าใจกฎ บางอย่าง
  1. ทรงตัวดีนิ่งแน่น รถจะแข็งไม่นิ่มนวลชวนฝัน ส่วนใหญ่ พบรักกันที่ครึ่งทาง
  2. โดยทั่วไป ล้อ ยาง แมค
  3. โดยจิงจัง ก็ เปลี่ยนโช๊ค สปริง ก็ทำได้เท่านี่แหระคับผม
จบการรายงาน.....

ออฟไลน์ 6inline

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2923
  • คะแนน Like : 4
    • Awards

พื้นฐานช่วงล่างแตกต่างกัน เหมือนกัน คงเป็นไปไม่ได้คับผม ..... แต่กรณีให้ อารมณ์แบบ ทรงตัวดีขณะเข้าโค้ง หรือ ไม่ร่อน นิ่งขณะใช้ความเร็ว จำเป็นต้องเข้าใจกฎ บางอย่าง
  1. ทรงตัวดีนิ่งแน่น รถจะแข็งไม่นิ่มนวลชวนฝัน ส่วนใหญ่ พบรักกันที่ครึ่งทาง
  2. โดยทั่วไป ล้อ ยาง แมค
  3. โดยจิงจัง ก็ เปลี่ยนโช๊ค สปริง ก็ทำได้เท่านี่แหระคับผม
จบการรายงาน.....

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เนื่องจากลักษณะทางกายภาพที่ต่างกัน
สังเกตรถที่นุ่มหนึบ ส่วนใหญ่จะมีพวกลิ้งค์เยอะ มันช่วยซับแรงด้วย
ฉะนั้นมันจะไม่ค่อยใกล้เคียง แต่จะกลายเป็นว่า นิ่มก็นิ่มไปเลย พอเซตแข็งก็แข็งไปเลย
แต่เดิมๆ ผมก็ว่ามันโอเคในระดับนึงแล้วนะ

พอดีที่บ้านมี e30 อยู่คัน รถต่างกัน 30 ปี แต่ฟิวมันคนละเรื่องเลย