เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาใหม่ครับ แอร์สองฝั่งความเย็นไม่เหมือนกัน  (อ่าน 1034 ครั้ง)

ออฟไลน์ LEK11119

• TSC No.174
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1501
  • คะแนน Like : 9
  • น้องไออุ่น
    • Awards
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: คุณเล็ก
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

:-[ :-[เมื่อวานนี้ผมเจอปัญหาแอร์ฝั่งด้านซ้ายมีลมร้อน  แต่ฝั่งขวาแอร์เย็นปกติ ในอุณหภูมิที่เท่ากัน มันเกิดอะไรขึ้น และมันเกิดจากปัญหาอะไรครับ แล้วมีใครเป็นแบบนี้บ้างแล้วครับแล้วแก้ไขอย่างไรครับ พัดลมหม้อน้ำยังหมุนปกติครับ ขอบคุณครับ :-[ :-[
ความสุขอันใดเล่า จะเท่าซิลฟี่

ออฟไลน์ poon japan

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5221
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปุ่น
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

อันนี้ไม่รู้ตอบตรวคำถามมั้ยนะค๊ะ
คัมรี่ที่บ้านก็มีอาการนี้  สาเหตุเพราะตัวเปิด/ปิดลมร้อนจากฮีตเตอร์ไม่ทำงาน ทำให้มีลมร้อนออกมามากเกินไป  พอดีรถมันเก่าแล้ว ช่างบอกราคาอะไหล่เบิกศูนย์มาแพงพอควร แต่จำไม่ได้ล่ะเท่าไหร่ น่าจะหลักหมื่น ก็เลยให้ช่างอุดท่อลมร้อนไปเลย คราวนี้แอร์รถมันจะไม่มีเย็นสบายล่ะ มันจะมีแต่เย็น เย็นมาก และเย็นสุดๆ แค่นั้นเลย

อยู่ในระยะประกันเข้าศูนย์เถอะค่ะ :-\ :-\

ออฟไลน์ LEK11119

• TSC No.174
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1501
  • คะแนน Like : 9
  • น้องไออุ่น
    • Awards
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: คุณเล็ก
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl