Nissan Sylphy Club Thailand นิสสัน ซิลฟี คลับประเทศไทย ราคา รีวิว ข้อมูล สเป็ค ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV

• 02 ก.ย. 2014, 03:56:19
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

Nissan Sylphy นิสสัน ซิลฟี ราคา รีวิว สเป็ค ข้อมูล ทดสอบ ทดลองขับ ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV Test Drive

Nissan Sylphy Accessories

Nissan Sylphy Accessories อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันคุณภาพสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดที่มีปันหาเรื่องไฟ...ที่เปนฝ้าขึ้นในดวงไฟเปนไงบ้างครับ...  (อ่าน 2899 ครั้ง)

ออฟไลน์ Opol_Yuicy

• สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • Member ID: 1582
  • คะแนน Like : 1

Share 

สำหรับทางศูนย์ผม...ได้แจ้งไปแร้วครับ...แต่ทางศูนย์บอกว่าจะส่งเรื่องไปให้ทางสำนักงานใหญ่ทราบก่อน...แร้วจะแจ้งให้ทางลูกค้าทราบอีกที...

อีกเรื่องที่สงสัยครับ...กันสาดข้างกับชุดคิ้วบันไดเรืองมีของแท้รึยังครับบ

พี่ๆท่านใดทราบรบกวนชี้แจงทีครับ
Hybrid Energy

ออฟไลน์ หมูกระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง

• TSC No.055
  • TSC. Staff Team
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • Member ID: 1015
  • คะแนน Like : 41
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เล็ก - แจง
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
  • น้องปลาทู / / Pichy
    • PLATHONG BEAUTY SHOP

ถามเซลล์วันที่ออกรถแล้วนะค่ะ เรื่องไฟหน้าเป็นฝ้า ผจก. บอกว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ศ.ยินดีเคลมเปลี่ยนให้ค่ะ ^^

แต่ในวันที่ออกรถ (เมื่อวาน 25 ก.ย. ฝนตกหนัก) กลับมาจอดคอนโด เป็นฝ้าหมด เลยไปที่ศูนย์วันนี้เลยค่ะ

พอไปถึง ทางศูนย์ให้คุยกับช่างเทคนิค ค่ะ ทางช่างบอกว่าให้ส่งเมล์รูปมาให้เค้าเด่วเค้าจะส่งแจ้งไปให้โรงงานเพื่อเข้ามาตรวจเช็คอีกทีค่ะ เพราะรถยังไม่ถึง 6 เดือน

ซึ่งรูปได้ถ่ายไว้ตั้งแต่เมื่อคืน เลยส่งให้เค้าทันทีค่ะ .....

เพื่อนแจงทำงานที่โรงงานนิสสัน บางนา กม21 ให้คุยกับช่าง เค้าบอกว่าถ้ารถเกิดปัญหาแบบนี้ให้แจ้งศูนย์ทันทีค่ะ เพราะปกติต้องไม่เกิดฝ้าค่ะ

>>P I C H Y // ปลาทู >> ของ มู๋กระป๋อง กะ ปลาทองแก้มป่อง<<<

ออฟไลน์ สมาชิกลำดับที่ 178

• TSC No.178
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 178
  • คะแนน Like : 45
  • จังหวัด: BKK/Chonburi
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
  • My Sylphy Sylver ^o^

อีกเรื่องที่สงสัยครับ...กันสาดข้างกับชุดคิ้วบันไดเรืองมีของแท้รึยังครับบ

ตอบเฉพาะคำถามนี้นะครับ ของแท้ศูนย์มีแล้วครับ คิ้วกันสาดเห็นสมาชิกท่านนึงติดมาแล้ว
ส่วนคิ้วบันไดเรืองแสงของศูนย์ ผมรับของมาแล้วครับ จะเรืองแสงเฉพาะคู่หน้า
ส่วนคู่หลังเหมือนเหล็กฟุตสั้นๆไม่มีแสงไม่มีโลโก้บนแผ่นเพลท .... 55

ออฟไลน์ kingfc

• TSC No.031
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 1135
  • คะแนน Like : 8
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: คิง
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ขับลุยฝนมาแล้วยังไม่ได้ดูเลยครับ  สงสัยต้องไปดูหน่อยละ

• *

ถามเซลล์วันที่ออกรถแล้วนะค่ะ เรื่องไฟหน้าเป็นฝ้า ผจก. บอกว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ศ.ยินดีเคลมเปลี่ยนให้ค่ะ ^^

แต่ในวันที่ออกรถ (เมื่อวาน 25 ก.ย. ฝนตกหนัก) กลับมาจอดคอนโด เป็นฝ้าหมด เลยไปที่ศูนย์วันนี้เลยค่ะ

พอไปถึง ทางศูนย์ให้คุยกับช่างเทคนิค ค่ะ ทางช่างบอกว่าให้ส่งเมล์รูปมาให้เค้าเด่วเค้าจะส่งแจ้งไปให้โรงงานเพื่อเข้ามาตรวจเช็คอีกทีค่ะ เพราะรถยังไม่ถึง 6 เดือน

ซึ่งรูปได้ถ่ายไว้ตั้งแต่เมื่อคืน เลยส่งให้เค้าทันทีค่ะ .....

เพื่อนแจงทำงานที่โรงงานนิสสัน บางนา กม21 ให้คุยกับช่าง เค้าบอกว่าถ้ารถเกิดปัญหาแบบนี้ให้แจ้งศูนย์ทันทีค่ะ เพราะปกติต้องไม่เกิดฝ้าค่ะ

บอกเหมือนศูนย์ผมเลยครับ...ขอบคุนมากครับ

• *

ตอบเฉพาะคำถามนี้นะครับ ของแท้ศูนย์มีแล้วครับ คิ้วกันสาดเห็นสมาชิกท่านนึงติดมาแล้ว
ส่วนคิ้วบันไดเรืองแสงของศูนย์ ผมรับของมาแล้วครับ จะเรืองแสงเฉพาะคู่หน้า
ส่วนคู่หลังเหมือนเหล็กฟุตสั้นๆไม่มีแสงไม่มีโลโก้บนแผ่นเพลท .... 55

ของผมเซลบอกว่าของยังไม่มา...ยังขาดของแถมอยู่ครับ...คิ้วกันสาดกับบันไดเรืองแสง...ถาดรองหลังด้วย

ออฟไลน์ แดงอวบ

• TSC No.060
  • *
  • Member ID: 1600

แดงอวบ เพิ่งสังเกตเมื่อคืนนี้เอง ตรงโคมไฟหน้าดวงส้ม ขึ้นฝ้าทั้งสองข้าง เช้ามาหายไปเอง

• *

แดงอวบ เพิ่งสังเกตเมื่อคืนนี้เอง ตรงโคมไฟหน้าดวงส้ม ขึ้นฝ้าทั้งสองข้าง เช้ามาหายไปเอง

ช่ายแร้วครับถูกต้อง...เปนเหมือนผมเลย

ออฟไลน์ The Turn off.

• TSC No.582
  • Member ID: 169
  • คะแนน Like : 12
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: cha
  • สีรถ: สีแดง Radiant Red
  • เป็นคนดีให้คนเกรง***ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

การขับรถขณะฝนตกย่อมเกิดฝ้าเป็นปกติครับ
ความร้อนจากไฟ HALOGEN LAMP.ปะทะกับ
ความเย็นของสายฝนครับเลยทำให้เกิดละออง
ไอน้ำเล็กเกาะติดด้านในทำให้มองเห็นเป็นฝ้า(สงสัยต้องใช้กวนอิมแก้ฝ้า)
พออากาศเย็นเข้าสู่สภาวะปกติก็จะหายเองครับ
ระเหยไปเองครับ

ออฟไลน์ victoria B

• สมาชิก 25 ไมล์
  • *
  • Member ID: 656
  • คะแนน Like : -1

ระยะยาวจะทำให้ไฟเหลืองไหมเ่อ่ย

ออฟไลน์ TYPH۝۝N™

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • Member ID: 1441
  • คะแนน Like : 4
  • ราชสีห์ ... ผู้ภักดีแห่งแผ่นดิน

มาเก็บข้อมูลก่อนครับ ....
"สุรา ไม่ได้สร้างวีรบุรุษ แต่ ... วีรบุรุษ ก็ขาดสุราไม่ได้"

ออฟไลน์ wachira

• TSC No.041
  • *
  • Member ID: 1399

ใครว่าเรื่องฝ้า เป็นเรื่องปกติ เราใช้มาหลายยี้ห้อ ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาน่ะ จะเปิดจะปิดไฟ ลุยฝน ก็ไม่มีไอน้ำเข้าครับ

ออฟไลน์ KNIGHTS

• Member ID: 1228
  • คะแนน Like : 12
  • เวลาไม่อาจย้อนกลับไป แต่เวลามีให้เราเริ่มใหม่เสมอ

แน่นอนจริงแท้โคมไฟหน้าใช้งานลุยฝนตากฝน(ไม่ใช่จมน้ำนะครับ)ยังไงต้องไม่มีไอน้ำหรือน้ำข้างในครับ
หากมีไอน้ำหรือน้ำข้างในก็ผิดปรกติแล้วครับ
เมื่อเธอรู้ว่าฉันรัก...ก็อย่าทำให้ฉันหลง

ออฟไลน์ tenn

• TSC No.456
  • TSC. Staff Team
  • Member ID: 1130
  • คะแนน Like : 10
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เต็น
  • สีรถ: สีดำ Black Star

คุยกับช่างเทคนิคของนิสสันครับ
เค้าว่ายังไงก็ไม่ปกติอแน่นอนครับ

ออฟไลน์ tono

• TSC No.081
  • *
  • Member ID: 1451

แล้วจะมีวิธีการแก้ปัญหายังไงครับ เพราะชิลฟี่ทุกคันก็เป็นเหมือนกันหมด เรามาคุยถึงวิธีแก้ปัญหาดีมั้ย
จะเคลมหรือจะส่งเรื่องไปทางผู้ผลิตนิสสัน ถ้ามีผู้บริหารนิสสันคอนเฟิร์มว่ามันผิดปกติจริงจากการที่เราส่งเรื่องไปแล้วเค้าจะรับผิดชอบยังไง  ก็ว่ากันไป  แต่ต้องแจ้งเรื่องไปก่อนให้เค้ารับทราบข้อมูลนะผมว่า  รถที่ยังไม่ผลิตหรือกำลังผลิตจะได้ไม่มีปัญหา 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2012, 11:44:41 โดย tono »