เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามเกี่ยวกับเครื่องเสียงที่ขายจากศูนย์นิสสันหน่อยครับ  (อ่าน 11080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blacklabel

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8990
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Vit
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

ผมสนใจตัว 1.6v อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นตัวนี้ มันมีชื่อรุ่นอะไร ราคาเท่าไหร่ครับทั้งของศูนย์และนอกศูนย์ ถ้าทำของศูนย์รวมค่าติดตั้งหรือยังครับ และสามารถใช้ร่วมกับช่องusbและปุ่มควบคุมบนพวงมาลัยของเดิมได้เลยใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jon che

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7295
  • คะแนน Like : 10
    • Awards
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ่jon
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

จากโหงวเฮ้งคงจะเป็น Kenwood DDX 4031 นะผมว่า
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะออกปี 2012
ซื้อที่ศูนย์ย่อมแพงกว่าข้างนอกอยู่แล้วครับ
ข้อดีข้อเดียวของการซื้อที่ศูนย์คงเป็นเรื่องของประกันระบบไฟมังครับ
แต่ เอ... ทำไมจะเล่นรุ่นเก่าจัง :emo_113:

• *
    • Awards

จากโหงวเฮ้งคงจะเป็น Kenwood DDX 4031 นะผมว่า
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะออกปี 2012
ซื้อที่ศูนย์ย่อมแพงกว่าข้างนอกอยู่แล้วครับ
ข้อดีข้อเดียวของการซื้อที่ศูนย์คงเป็นเรื่องของประกันระบบไฟมังครับ
แต่ เอ... ทำไมจะเล่นรุ่นเก่าจัง :emo_113:

มีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับของkenwood ที่เราสามารถใช้ช่องusb และปุ่มคอนโทรลเครื่องเสียงที่พวงมาลัยเดิมๆได้อะครับ งบไม่เกิน15000ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2015, 11:12:26 โดย Blacklabel »

ออฟไลน์ jon che

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7295
  • คะแนน Like : 10
    • Awards
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ่jon
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

ต้องถามก่อนว่าถ้าหมดประกันระบบไฟ ok มั้ย ถ้าไม่ ok คงต้องติดที่ศูนย์ครับ
แต่หากไม่เกี่ยงค่อยมาดูว่าต้องการ features อะไรบ้าง
ส่วนตัวผมเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ราคาสมเหตุสมผล ชอบ blaupunkt new york 830 กับ clarion VX404A แต่ยังมีตัวเลือกอื่นอีกเยอะครับ เช่น
pioneer avh-x8750bt /sony xav-712bt /jvc kw-v50bt
/alpine ive-w554ebt /kenwood dnr8035bt อีกตัวที่คุ้มราคาก็ sony xav-65
ลองไปฟังดูครับ
ป.ล. ผมแนะนำบนสมมติฐานว่าต้องการ dvd 2 din ต่อกล้องได้ และใช้งาน Steering Wheel Control Interfaces ได้นะครับ

• *
    • Awards

ต้องถามก่อนว่าถ้าหมดประกันระบบไฟ ok มั้ย ถ้าไม่ ok คงต้องติดที่ศูนย์ครับ
แต่หากไม่เกี่ยงค่อยมาดูว่าต้องการ features อะไรบ้าง
ส่วนตัวผมเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ราคาสมเหตุสมผล ชอบ blaupunkt new york 830 กับ clarion VX404A แต่ยังมีตัวเลือกอื่นอีกเยอะครับ เช่น
pioneer avh-x8750bt /sony xav-712bt /jvc kw-v50bt
/alpine ive-w554ebt /kenwood dnr8035bt อีกตัวที่คุ้มราคาก็ sony xav-65
ลองไปฟังดูครับ
ป.ล. ผมแนะนำบนสมมติฐานว่าต้องการ dvd 2 din ต่อกล้องได้ และใช้งาน Steering Wheel Control Interfaces ได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Patthama

• *
  • สมาชิก ID: 10260
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้อม
  • รถ: -
  • สีรถ: -

มีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับของkenwood ที่เราสามารถใช้ช่องusb และปุ่มคอนโทรลเครื่องเสียงที่พวงมาลัยเดิมๆได้อะครับ งบไม่เกิน15000ครับ
[/quote]สนใจ add line มาคุยได้เพิ่งเปลี่ยน front ใหม่ถูกเเละดีชัวร์
ID : pattama.tanayung

• *
    • Awards

สนใจ add line มาคุยได้เพิ่งเปลี่ยน front ใหม่ถูกเเละดีชัวร์
ID : pattama.tanayung
[/quote] ขอบคุณครับ