เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปไฟแป้นเท้าสีเหลืองไม่ขึ้นเเละดับเครื่องพวงมาลัยไม่ล็อค  (อ่าน 6842 ครั้ง)

ออฟไลน์ sintum123

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8003
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ครัช
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
 Share 

รบกวนสอบถามครับคือรถผมตอนนี้เจอเหตุการณ์คือเปิดประตูรถเเละเข้าไปในรถไฟแป้นเท้าสีเหลืองที่หน้าปัดไม่เเสดงขึ้น ปกติจะเเสดงพอสตาร์ทรถก็จะหายไป และผมสังเกตุเพิ่มเติมคือไฟกุญเเจสีเหลืองจะโชว์ตลอดเวลา ลองเปลี่ยนถ่านรีโมทเเล้วก็ไม่หายครับ

กับอีกปัญหาคือเวลาผมดับเครื่องเเล้วลองหมุนพวงมาลัยสิ่งที่พบคือพวงมาลัยมันหมุนได้ตลอดไม่มีการล็อคคอ โดยปกติมันจะล็อคเเละพอสตาร์ทรถ มันจะปลดล็อคคอโดยอัตโนมัติ

รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ ขอบคุณครับ (ตอนนี้รถอยู่ศูนย์ ศูนย์ยังหาสาเหตุยังไม่เจอครับผม)

ออฟไลน์ pinto1274

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12615
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: roiet
  • ชื่อเล่น: tu
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star

อาการเดียวกันครับ ไม่ทราบว่า ได้แก้ไขยังไงบ้างครับ