เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยพระพุทธบาท บนขุนเขาคิชฌกูฏ@จันทบุรี  (อ่าน 40262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Changnum

• TSC No.507
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3275
  • คะแนน Like : 13
    • Awards
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: เต้ย
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ตื่นเช้ามาก็ลงมาทานอาหารเช้าของโรงแรมครับ รสชาติธรรมดามากๆ อันนี้ขอข้ามไปนะครับ จากนั้นก็เช็คเอ๊าท์และก็เที่ยวกันต่อครับ ขอลงแบบย่อๆนะครับ เพราะรบกวนเนื้อที่บอร์ดมาเยอะแล้ว

เรามาที่สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำครับ เปิืดให้เข้าชมฟรีครับ ด้านในก็มีพันธุ์ปลาทะเลต่างๆมากมาย มีอุโมงค์ปลาให้ดูด้วย

ยืมเป็นนางแบบกับรถคู่ใจหน่อยครับ อิอิ

แล้วก็ไปศูนย์ศึกษาธรรมชาติ อ่าวคุ้งกระเบนครับ ด้านในก็มีทางเดินให้ชมระบบนิเวศของป่าชายเลน

จากนั้นก็ไปดูโลมาโชว์ที่โอเอซิสซีเวิลดิ์กันครับ

เจ้าตัวนี้ชื่อ เบิ้ม ครับ เป็นโลมาสีชมพูตัวอ้วนโต แสนรู้น่ารักจริงๆครับ

• Awards
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ท้ายสุดไม่พลาดที่จะเก็บข้อมูล อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของรถครับ

การขับขี่เน้นการขับขี่จริง เปิดแอร์ตลอดเส้นทาง มีกดคันเร่งแรงๆทำความเร็วแตะระดับ160อยู่บ้าง แต่เฉลี่ยก็100-120ประมาณนี้ครับ

ได้16 Km/L

หลักกิโลเมตรที่324 แต่เข็มน้ำมันอยู่ระดับครึ่งถัง ถือว่าพอใจในระดับนึงครับ

ปล. เครื่อง1.6ในความคิดผมก็ไม่อืดซะทีเดียวนะครับ ถ้าเราเน้นขับแบบECOเลี้ยงคันเร่งเพ่งแถบสีเขียวตลอดเวลา ขับยังไงก็อืดครับ หลังจากที่ได้ทดสอบเครื่องยนต์+CVTอยู่ัซักพัก เริ่มจับจุดจับรอบเครื่องได้ ลองเลี้ยงรอบที่ประมาณ2500รอบ จากนั้นก็กดคันเร่งลงไปหนักๆหน่อยครับ ส่งจาก80-140โดยไม่ได้ใช้โหมดSportนะครับ ผมรู้สึกว่าติดเท้าดีทีเดียวครับ ภรรยาผมยังบอกเลยว่า รู้สึกว่ามีแรงดึงได้อย่างชัดเจน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2013, 23:42:56 โดย Changnum »

• Awards

ขอปิดรีวิวทริปจันทบุรีของผมไว้ ณ. ที่นี้เลยครับ ขอบคุณที่ติดตามชม ขอฝากรูปลูกรักไว้ครับ หลังจากไปตะลุยมาซะมอมแมม กลับบ้านก็มาขัดสีฉวีวรรณ แจ่มจรัส C:-) C:-)

• Awards

ขอบคุณครับ.... เห็นภาพ + คำบรรยาย แล้วเหมือนได้ไปเที่ยวเองเลยครับ  8)
ขอบคุณที่ติดตามชมครับ O:-)

:emo_103: ดีใจด้วยครับ บ้านผมเองครับ อิอิ
รู้สึกชอบจันทบุรีครับ ดูสงบๆเงียบๆดี

ออฟไลน์ sumpan

• TSC No.485
  • สมาชิก ID: 3570
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: samutprakran
  • ชื่อเล่น: tee
  • สีรถ: สีดำ Black Star

รีวิวสนุกสุดยอด อยากให้เพื่อนๆทํารีวิวแบบนี้เยอะๆหลายๆที่ ว่าแต่ว่า อักษร 1.6 v ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ อยากได้เอาไปติดบ้าง ::) ::)

• Awards

รีวิวสนุกสุดยอด อยากให้เพื่อนๆทํารีวิวแบบนี้เยอะๆหลายๆที่ ว่าแต่ว่า อักษร 1.6 v ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ อยากได้เอาไปติดบ้าง ::) ::)
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ส่วนตัวอักษรโครเมี่ยมซื้อที่คลองถมพลาซ่าครับ มีหลายแบบให้เลือก  ตัวอักษร 1.6 ราคา 80-  ส่วนตัวV ราคา120- ครับ  ติดแล้วบั้นท้ายด้านขวาไม่ดูโล้นๆอีกต่อไป C:-)

ออฟไลน์ yenyend

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4460
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: yenyend
  • รถ: -
  • สีรถ: -

อิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งใจ

ออฟไลน์ Xpieceteam

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11643
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: T
  • รถ: -
  • สีรถ: -

น่าไปเที่ยวมากๆครับ ขอบคุณมากๆสำหรับรีวิว