เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจังหน้าแตกไปแล้วมีสายไฟห้อยลงมาคือสายอะไรคะ  (อ่าน 5878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dachang

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10913
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ดา
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
 Share 

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะพอดีกระจังหน้ารถแตกไปแล้วมองเห็นมีสายไฟห้อยลงมาอ่ะค่ะ พอจะทราบไหมคะว่าคือวายอะไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :-\

ออฟไลน์ cluangar

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10851
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ชาตรี
  • รถ: -
  • สีรถ: -

ถ้ามองไม่ผิดเป็น temp sensor หน้ารถครับ  จุดยึดอยู่ใกล้ๆกับที่มันห้อยลงมา  นำไปใส่เข้าที่เดิมได้ครับ  ถ้าขายึดพลาสติกมันไม่หักเสียก่อน