เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: คำแนะนำกรณี "กระทู้ล็อค" มีรูปกุญแจอยู่หลังหัวข้อกระทู้  (อ่าน 15725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arty

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1785
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
 Share 

พอดีผมเห็นมีกระทู้หลายกระทู้ที่เจ้าของกระทู้ไม่ทันได้ดูว่ากระทู้ที่ตนเองตั้งนั้นถูกล็อคเอาไว้ สังเกตได้จากด้านหลังหัวข้อกระทู้จะมีรูปกุญแจอยู่ ซึ่งถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ยกเลิกล็อคก็จะทำให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่น ๆ อ่านได้อย่างเดียวแต่แสดงความเห็นไม่ได้นะครับ

วิธีการก็คือให้เจ้าของกระทู้เข้ากระทู้ของตัวเองที่ล็อคไว้แล้วไปยกเลิกการล๊อคกระทู้ที่ด้านล่างนะครับ สัญลักษณ์รูปกุญแจจะหายไป แต่ถ้าจะไม่ให้มีการล็อคอีกต่อไปต้องเข้าไปตั้งค่าใหม่ครับ

ขออภัยเพื่อนสมาชิกที่รู้เรื่องนี้แล้วด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2012, 21:28:01 โดย Arty »

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -

ผมว่าสมาชิกหลายอาจยังไม่รู้ งั้นขอปักหมุดกระทู้นี้ให้นะครับ

:emo_102:

ออฟไลน์ kengmania

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 52
  • คะแนน Like : 1
    • Awards

บวกหนึ่ง
ไม่ทันรู้ตัวจริงๆ
ต้องสังเกตุกันนิสนุง
...บอกมาซิ๊ จะเด็ดใบมาฝาก...