เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: DIG ซิ่งเยอะ ๆ ระดับในถัง coolant มันหายไปน่ากลัว  (อ่าน 5036 ครั้ง)

ออฟไลน์ kennyj

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12133
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Ken
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

กทม เชียงใหม่ หายเกือบเกลี้ยงถังพักน้ำหล่อเย็น  รีบเติมน้ำแทบไม่ทัน ดีที่เห็นซะก่อน หวังว่า เครื่องไม่มีปัญหาใด ๆ นะ เพี๊ยง.....เข็ม ความร้อนปกติ  แรงอัดปกติ ดันพวกสิงห์ควันดำ สายดันราง ยกหัว ได้ เนียน ๆ โทษฐานปล่อยมลพิษเยอะ..... ขอให้รั่วแถวข้อต่อ อารายสักอย่างก็พอ รถ 14,000 โล เอง.......กินน้ำเก่งซะแระ

ออฟไลน์ cluangar

• **
  • สมาชิก ID: 10851
    • Awards
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ชาตรี
  • รถ: -
  • สีรถ: -

มีหายบ้างครับ  เข้าใจว่าห้องเครื่องค่อนข้างร้อนน้ำเลยระเหยไปบางส่วน  นานๆจะเติมทีไม่กี่ cc ครับ

ออฟไลน์ kennyj

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12133
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Ken
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

ขอบคุณมากคับผมสำหรับข้อมูล......จากการสังเกตุ ถัง Coolant จะมีปริมาตรมากพอสมควร คิดว่าเป็นประมาณการสำหรับกรณี การระบายน้ำทิ้งในกระบวนการลดความร้อน ซึ่งเป็นเหตุการณ์ปกติ ตาม spec. รถคับผม