เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องที่ปัดน้ำฝนของ sylphy ครับ  (อ่าน 4463 ครั้ง)

ออฟไลน์ silentblue

• TSC No.678
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5269
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
 Share 

sylphy นี่ใช้ที่ปัดน้ำฝนไซส์อะไรกันแน่หรอครับ
ผมซื้อมาเปลี่ยนเอง ซื้อ 14/26 มาเปลี่ยน เข้าใจว่าน่าจะได้

เอามาลองใส่มันก็ใส่ได้ครับ แต่ตอนที่ไม่ได้ใช้งาน เหมือนปลายด้ามปัดของอันยาว มันจะชอบเกยอยู่บนด้ามของอันสั้น

หรือว่าผมซื้อแบบผิด ไซส์ผิด หรือว่าใส่ผิดวิธีครับ

ผมซื้อของ NWB ครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ pvccvp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2719
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
Re: สงสัยเรื่องที่ปัดน้ำฝนของ sylphy ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2018, 20:30:21 »

ถูกต้องนะครับ ใส่ได้เลย

ออฟไลน์ rattanawech khamnon

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9545
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: จัมโบ้
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: สงสัยเรื่องที่ปัดน้ำฝนของ sylphy ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2018, 19:35:20 »

ปิดสวิทช์ หรือดับเครื่อง..ภายใน30วินาที
#ให้กดก้านปัดน้ำฝนเข้าหาตัวเรา(ค้างไว้)
..ก้านปัดน้ำฝนจะเลื่อนขึ้น มาอยู่กระจก :emo_090:

ออฟไลน์ silentblue

• TSC No.678
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5269
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2018, 20:00:49 »

คือผมใส่ได้ครับ

แกะก้านเก่าออก ใส่ก้านใหม่ลงไปแล้ว
แต่ปัญหาคือ ก้านใหม่ครับ ตัวก้านด้านขวาที่ขนาดยาวมันเกยกับก้านซ้าย (ตอนที่เก็บก้าน)
เหมือนปลายก้านยาวมันยกไม่โดนกระจกอะครับ เลยไม่แน่ใจว่าใส่ผิดวิธีรึเปล่า แต่ผมก็ใส่ปกตินะครับ

ออฟไลน์ madida_1

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9106
  • คะแนน Like : 3
  • ไม่ต้องดีพอ ขอแค่พอดี.....
    • Awards
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Joe
  • รถ: -
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2018, 13:25:48 »

ที่ผมลองซื้อมาใส่เหมือนจะสามารถใส่ได้แบบเดียว ลองค้นหาดูแบบ 3M อ่าคับ ส่วนตัวอื่นเสี่ยงปัดไม่เกลี้ยงคับเหมือนจะติดก้านคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2018, 13:27:40 โดย madida_1 »

ออฟไลน์ pvccvp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2719
    • Awards
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2018, 22:26:00 »

ใส่ได้นะเหลือช่องว่างห่างกันประมาณ 2.5 cm นะ คับ แต่ผมซื้อแถวคลองถม ไม่ใช่ NWB สองอัน 180 บาท เปลี่ยนปีละใคร ปัดลื่นทุกปี