เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันชั้น1 ของเค้าดีจริง ๆ บอกเลยว่าไม่ได้มาอวยแต่อย่างใด Real สุด ๆ  (อ่าน 2772 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairwara

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12725
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: แพร
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

ประกันชั้น1
บางคนอาจจะบอกเห้ยแกร จั่วหัวซะเว่อร์ อะไรจะเล่นใหญ่เบอร์นั้น แต่ความจริงแล้วที่จะมาแชร์คือ ประกันชั้น1 ได้ช่วยชีวิตแพรไว้ค่ะ

เพราะประกันรถยนต์ชั้น1 ที่แพรทำเอาไว้ ให้ความช่วยเหลือแพรเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในการจัดซ่อมทั้งหมด

โดยที่แพรไม่ต้องควักเงินจ่ายเองสักบาท เรื่องราวจะเป็นยังไง แพรเล่าให้ฟังเลยดีกว่าค่ะ

เมื่อไม่กี่เดือนก่อนประกันรถยนต์แพรหมดค่ะ ตอนแรกก็ลังเลนะ ว่าจะทำประกันชั้น1 ชั้น2+ หรือว่าประกันชั้นไหนดี

ไอเราก็นั่งหาข้อมูลอยู่สักพักใหญ่ ๆ สุดท้าย เอาวะ ประกันชั้น1 ละกัน เพราะมีความคุ้มครองครอบคลุมมากที่สุด

เรื่องของเรื่องคือ.. วันนั้นแพรขับรถออกไปซื้อข้าวมันไก่หน้าปากซอย แล้วเป็นช่วงที่รถติดพอดี แพรเองก็กะจะเบรคแหละค่ะ แต่เท้ามันลั่นดันไปเหยียบคันเร่งชนท้ายเค้าเฉย

โชคดีมากที่คู่กรณีเค้าใจดี มีเหตุผล เพราะเข้าใจว่ามันคืออุบัติเหตุ ก็เลยโทรให้ประกันเคลียร์กันไป

ด้วยความที่แพรทำ ประกันชั้น1 เอาไว้ เลยไม่ต้องควักเงินจ่ายเองเลย ลองนึกสภาพถ้าแพรทำประกันชั้น3 สิคะ งานนี้ต้องมีกระเป๋าฉีกแน่นอน

แพรซื้อประกันชั้น1ผ่านโบรกเกอร์ Easyinsure นะคะ เผื่อใครอยากรู้ว่าแพรทำที่ไหน แต่ถ้าไม่อยากรู้ก็ไม่เป็นไร อิอิ