เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ช่วยประหยัดเงินค่าเบี้ยประกันภัยรถยนต์ได้จริง ๆ นะเออ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairwara

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12725
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: แพร
  • รถ: 1.6 S MT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์
ใครที่ประกันภัยรถยนต์กำลังจะหมดความคุ้มครอง หรือ ต้องการทำประกันภัยรถยนต์ แพรขอแนะนำเลยนะคะว่าอยากให้อ่านเรื่องนี้แบบจริง ๆ แพรจะมาบอกเล่าเรื่องราวดี ๆ ว่าทำไมก่อนทำประกันรถยนต์ ถึงควร เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ แพรว่ามันเวิร์คมาก ๆ เลยแหละค่ะ เพราะมันช่วยแพรเซฟค่าเบี้ยประกัยรถยนต์ได้หลายบาทเลยค่ะ ทำให้ซื้อประกันภัยรถยนต์ได้ในราคาถูกลงกว่าบริษัทประกันเจ้าเดิมจริง ๆ ค่ะ

ท้าวความไปสักเมื่อ 2 เดือนก่อน ประกันรถยนต์ที่แพรทำเอาไว้กำลังจะหมดความคุ้มครอง ใบเตือนจากบริษัทประกันที่เก่าค่าเบี้ยมีปรับขึ้นประมาณ 3-4 พันบาท เพราะปีที่แล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้นนิดหน่อย 555555

แพรก็มานั่งคิดแล้ว.. ว่าคงไม่สามารถต่อประกันรถยนต์กับบริษัทประกันเดิมได้ คราวนี้เลยทัวร์เบี้ยเลยค่ะ โดยแพรเลือก เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ผ่านเว็บไซต์ของบริษัทโบรกเกอร์ประกันภัยที่แพรสนใจ ซึ่งขออุบเอาไว้นะคะว่าที่ไหน เดี๋ยวหาว่าแพรเป็นหน้าม้า อิอิ

ซึ่งขั้นตอนการเช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ก็ไม่ได้มีความยุ่งยาก วุ่นวาน ซับซ้อนอะไรเลยค่ะ
1. เค้าจะให้เรากรอกข้อมูลรถยนต์ เช่น ยี่ห้อรถ รุ่นรถ ซีซีรถ ปีรถ
2. กรอกรายละเอียดข้อมูลการติดต่อกลับ เช่น อีเมล ชื่อ

จากนั้นระบบเช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ก็จะแสดงผลการค้นหาเบี้ยประกัน ทุนประกัน ประเภทประกัน บริษัทประกันต่าง ๆ มาให้เราเลือกมากมาย ซึ่งเราสามารถเปรียบเทียบเบี้ยประกันภัยรถยนต์ได้ตามใจเลย

โดยการ เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ผ่านระบบออนไลน์ เราจะได้ส่วนลดค่าเบี้ยในราคาพิเศษ ทำให้เราซื้อประกันภัยรถยนต์ได้ในราคาที่ถูกลงกว่าปกติ แถมบริษัทโบรกเกอร์ก็ยังมีสิทธิพิเศษต่าง ๆ ให้เราอีกมากมาย เช่น สิทธิพิเศษผ่อนประกันรถยนต์ บริการรถทดแทนใช้ฟรีระหว่างซ่อม ฯลฯ

แพรแนะนำอย่างแรงเลยนะคะ หากใครที่ปีที่แล้วแจ้งเคลมประกันเก่ง แล้วค่าเบี้ยปรับขึ้น ลองนำวิธี เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ที่แพรแนะนำไปใข้ได้เลยนะคะ รับรองว่าช่วยเซฟค่าเบี้ยประกันภัยได้อย่างแน่นอนค่ะ