เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แนบไฟล์ ไม่ได้ อ่ะ  (อ่าน 10631 ครั้ง)

ออฟไลน์ J.son

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1604
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
แนบไฟล์ ไม่ได้ อ่ะ
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2012, 10:52:29 »
 Share 

แนบไฟล์ ไม่ได้ อ่ะ ครับ ได้แต่ "เลือกภาพที่จะUPLOAD (2 MB Max) อ่ะครับ
พอแนบเสร็จมันขั้น ตามรูป

ออฟไลน์ Pinitchair

• TSC No.187
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2137
    • Awards
Re: แนบไฟล์ ไม่ได้ อ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2012, 11:31:27 »

คลิกตรงใส่รูปก่อนแล้วค่อนแนบไฟล์นะครับ  ตามรูป

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2012, 11:44:52 »

เคยเจอเหมือนกันครับ ปัญหานี้น่าจะเกิดจากไฟล์ที่แนบมา format ของไฟล์อาจไม่ตรงกับนามสกุล

เช่น ไฟล์อาจจะนามสกุล .jpg แต่ตัวไฟล์จริงๆ(ด้านใน Binary) อาจไม่ใช่แบบ .jpg เลยทำให้เกิดปัญหาได้
หากเจอไฟล์ไหนอัพแล้วขึ้น Error รบกวนให้ใช้แบบนี้แทนไปก่อนครับ

คลิกตรงใส่รูปก่อนแล้วค่อนแนบไฟล์นะครับ  ตามรูป

ต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ J.son

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1604
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2012, 13:25:06 »

:-X ตรงนี้มันคือการใส่ url ของ ไฟล์ภาพที่เรา upload ไว้ในhost ทั่วไป เช่น photobucket มันเป็นTag ของรูปมิใช่รึ ถ้าเวปที่เราฝากไว้มีปัญหามันจะไม่โชว์ภาพในเวปนี้ ถ้าAttachได้ ก็ สบายมั่นใจได้ว่า เข้าเวปซิลฟี่ได้ไงก็มีภาพชัวส์  :)
ไม่เป็นไรครับ ไงก็ขอบคุณมากครับ   :emo_105:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2012, 13:27:24 โดย J.son »