เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากเพื่อนๆสมาชิก ชาว TSC เริ่มมีเพิ่มมากขึ้น จึงได้ทำการเปิดโซนให้กับเพื่อนๆสมาชิกแล้ว  (อ่าน 18241 ครั้ง)

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -
 Share 

เนื่องจากเพื่อนๆสมาชิก ชาว TSC เริ่มมีเพิ่มมากขึ้นกระจายไปเกือบทั่วไทยแล้ว เห็นควรให้เปิดโซนกันดีไหมครับ เพื่อสมาชิกจะได้ทำความรู้จัึก สนิทสนมคุ้นเคยกันเองในกลุ่มเพิ่มมากยิ่งขึ้น

โดยจะทำการเพิ่มห้องย่อย โซนต่างๆ ให้ห้อง พบปะสังสรรค์

ซึ่งอยากจะขอความเห็นจากเพื่อนๆสมาชิกว่า เราควรแบ่งโซนแบบนี้ดีไหม

กรุงเทพฯ+ปริมลฑล
ภาคกลาง
ภาคตะวันออก
ภาคตะวันตก
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ภาคเหนือ
ภาคใต้

และมีสมาชิกผู้ดูแลโซน โซนละ 1-2 ท่าน สำหรับประสานงานกับสมาชิกในโซน

ซึ่งขณะนี้ได้ทำการเปิดโซนให้ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2013, 17:00:34 โดย PURE DRIVE »

ออฟไลน์ chevrollette

• TSC No.343
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1830
  • คะแนน Like : 11
    • Awards
  • จังหวัด: NONTHABURI
  • ชื่อเล่น: ART
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star

ผมว่าน่าจะสำรวจประชากรของเราก่อนครับ หากว่าแบ่งไปจำนวนประชากรที่แบ่งในโซนนั้นน้อยห้องก็จะเงียบเหงาแล้วคนกลุ่มนั้นก็คงไปพูดคุยในห้องที่มีคนถามตอบเยอะอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ 085

• TSC No.354
  • สมาชิก ID: 3107
  • คะแนน Like : 10
  • เจ้าหนูน้อยในรูปนี้แหละเจ้าของ SYLPHY ตัวจริง
    • Awards
  • จังหวัด: แถวสะพานพระราม 7
  • ชื่อเล่น: โอม
  • รถ: 1.6 V CVT

ก็ได้นะครับ แต่น่าจะมีห้องรวมทุกภาคด้วยคับ จากคน กทม :emo_102:

• *
    • Awards

ผมว่าน่าจะสำรวจประชากรของเราก่อนครับ หากว่าแบ่งไปจำนวนประชากรที่แบ่งในโซนนั้นน้อยห้องก็จะเงียบเหงาแล้วคนกลุ่มนั้นก็คงไปพูดคุยในห้องที่มีคนถามตอบเยอะอยู่ดีครับ

พอดีตั้งใจว่าจะเปิดโซนในห้อง พบปะสังสรรค์ ครับ
เพื่อให้ทราบว่าสมาชิกท่านนี้ อยู่ในโซนจังหวัดใด สำหรับการนัดพบปะสังสรรค์ และทำความรู้จักกันในกลุ่มของโซนนั้นๆ มิได้เป็นการแยกเพื่อให้แตกกลุ่มแต่อย่างใด คำถามหรืออื่นๆ ยังคงอยู่ตามหมวดต่างๆ เช่นเดิม หรือหากตั้งกระทู้ผิดห้อง ผิดหมวด ก็จะทำการย้ายไปให้ถูกหมวด เพื่อความเป็นระเบียบเช่นเดิมอยู่แล้วครับ

ส่วนที่อยากจัดตั้งโซน เพราะเมื่อครั้งมีตติ้งคลับครั้งที่ 1 มีเพื่อนสมาชิกที่อยู่ในต่างจังหวัด หลายท่าน อยากเดินทางมาเข้าร่วมมีตติ้งด้วย แต่ติดในเรื่องของระยะทางใกล และเวลาไม่เอื้ออำนวย ดังนั้นหากมีการจัดโซน ก็จะช่วยชดเชยในเรื่องของระยะทางให้กับท่านสมาชิกได้ ให้แต่ละโซนจัดกิจกรรม หรือมีตติ้งย่อยกันได้เอง

ขอบคุณท่าน chevrollette สำหรับข้อคิดเห็นครับ สมาชิกท่านอื่นๆ คิดเห็นเพิ่มเติมอย่างไร เสนอเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ช่วยๆกัน

:emo_103:

ออฟไลน์ K.scius4

• TSC No.240
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 2443
  • คะแนน Like : 8
    • Awards
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: เก่ง
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะรู้จักกันใกล้ๆกันก่อนแล้วเดี่ยวก็ขยายไปเรื่อยเองตามกาลเวลา
เขาเรียกยุทธการป่าล้อมเมืองครับ55555 :emo_102:

ออฟไลน์ Okanemochi

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2664
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: มิลค์
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

พอดีตั้งใจว่าจะเปิดโซนในห้อง พบปะสังสรรค์ ครับ
เพื่อให้ทราบว่าสมาชิกท่านนี้ อยู่ในโซนจังหวัดใด สำหรับการนัดพบปะสังสรรค์ และทำความรู้จักกันในกลุ่มของโซนนั้นๆ มิได้เป็นการแยกเพื่อให้แตกกลุ่มแต่อย่างใด คำถามหรืออื่นๆ ยังคงอยู่ตามหมวดต่างๆ เช่นเดิม หรือหากตั้งกระทู้ผิดห้อง ผิดหมวด ก็จะทำการย้ายไปให้ถูกหมวด เพื่อความเป็นระเบียบเช่นเดิมอยู่แล้วครับ

ส่วนที่อยากจัดตั้งโซน เพราะเมื่อครั้งมีตติ้งคลับครั้งที่ 1 มีเพื่อนสมาชิกที่อยู่ในต่างจังหวัด หลายท่าน อยากเดินทางมาเข้าร่วมมีตติ้งด้วย แต่ติดในเรื่องของระยะทางใกล และเวลาไม่เอื้ออำนวย ดังนั้นหากมีการจัดโซน ก็จะช่วยชดเชยในเรื่องของระยะทางให้กับท่านสมาชิกได้ ให้แต่ละโซนจัดกิจกรรม หรือมีตติ้งย่อยกันได้เอง

ขอบคุณท่าน chevrollette สำหรับข้อคิดเห็นครับ สมาชิกท่านอื่นๆ คิดเห็นเพิ่มเติมอย่างไร เสนอเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ช่วยๆกัน

:emo_103:
เอาเลยค่ะ ตั้งเลย เห็นด้วยกับแอดมินข้างต้นค่ะ แอดมินตั้งโซนก่อน พอสมาชิกตามโซนนั้นๆเพิ่มขึ้น เขาจะตั้งแยกกลุ่มออกมาเองค่ะ ยกตัวอย่าง ดินแดง /สมุทรปราการ บางนา ศรีนครินทร์/นนทบุรี/รามอินทรา มีนบุรี/ธนบุรี/รังสิต ลำลูกกา ปทุมธานี สมาชิกที่อยู่ ตามจุดๆนั้น จะเข้าไปหาเพื่อนคุยกันเอง ค่ะ

พี่น้องชาวรังสิต ลำลูกกา ปทุมฯ พูดคุยกันได้ที่นี่ค่ะ http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=2955.0
มีทติ้งโซนรังสิต-ปทุมธานี Vol.1
http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=3219

ออฟไลน์ aa_leosmith

• TSC No.310
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2579
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: Si Racha - Rayong
  • ชื่อเล่น: A
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

เห็นด้วยครับ อยากเจอเพื่อนๆแถบ ระยอง ชลบุรี บ้าง  :D
วันนี้วันดี 22-12-12 09.09 น.
เราไปพาน้องมารินกลับบ้านกันเถอะ

" มาริน...ขาวจั๊ว "

• *
    • Awards

ตอนนี้เปิดโซนให้แล้วนะครับ เป็นเวอร์ชั่นทดลองใช้

• *
    • Awards
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

ใครอยู่อีสานผมนัดเจอกันเเล้วนะตามไปดูเลยครับที่บอร์ด :-*

ออฟไลน์ Kingly

• TSC No.010
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1597
  • คะแนน Like : 17
  • แชมป์อยู่ที่ใจ ยังไงก็รัก.....ลิเวอร์พูล
    • Awards
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: คิง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
...สิ่งที่เกิดขึ้นแล้วดีเสมอ..
..หนึ่งก้าวที่ยาวไกล อาจหวั่นไหวและล้มลง
หนึ่งก้าวที่มั่นคง แม้จะสั้นแต่มั่นใจ..

ออฟไลน์ Phasin

• TSC No.315
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1428
  • คะแนน Like : 9
  • -~ ขออภัยในบางลีลา ~-
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok/Uttaradit
  • ชื่อเล่น: ODD
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะรู้จักกันใกล้ๆกันก่อนแล้วเดี่ยวก็ขยายไปเรื่อยเองตามกาลเวลา
เขาเรียกยุทธการป่าล้อมเมืองครับ55555 :emo_102:
เห็นด้วยครับเพราะสมาชิกต่าง จว.จะได้มีโอกาสพบกันได้ง่ายขึ้น ก็ยืมแนวคิดคอมมูมาใช้ครับ ป่าล้อมเมืองเพื่อรวมเป็นหนึ่งมิใช่ยึดเมืองนะครับ 555

• *
    • Awards

ยังไม่มีสมาชิกมาล้อมเมืองกับผมเลย โซนอีสาน ^-^

ออฟไลน์ SENBONZAKURA

• TSC No.164
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1834
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตู่

ไม่ค่อยมีเวลา แต่ก็เห็นด้วยนะครับ สนับสนุนด้วยคนครับ :emo_102:
V LOVE SYLPHY

• *
    • Awards

ยังไม่มีสมาชิกมาล้อมเมืองกับผมเลย โซนอีสาน ^-^

ผมว่าน่าจะมีเยอะนะครับ แต่อาจยังไม่ทราบข่าวว่าตอนนี้ได้เปิดโซนแล้ว  :emo_103: