เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สับสนครับท่านประธาน  (อ่าน 10439 ครั้ง)

ออฟไลน์ N00M

• TSC No.221
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2330
  • คะแนน Like : 41
    • Awards
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
สับสนครับท่านประธาน
« เมื่อ: 02 ก.พ. 2013, 23:05:04 »
 Share 

ระหว่างห้อง DIY เทคนิคการใช้งาน
ผมจะสับสนว่าควรตั้งกระทู้ไหน
เช่น กระทู้ ตรวจเชคน้ำมันเครื่อง ที่ผมตั้งไป
มันก็เข้าข่าย เทคนิคการดูแลรักษาและการใช้งาน และมันก็เข้าข่ายกับ DIY เนื่องจากทำเอง
เหอๆ ผมว่าหากดูแลรักษาษาสิ่งไหนทำด้วยมือเราเอาไปลงที่ DIY นะครับ
ส่วนเทคนิคการใช้งาน ที่เป็นทฤษฎี อ้างจากตำราหรือจากที่มาอื่นๆ ก็ให้อยู่ที่เดิมนะครับ

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -
Re: สับสนครับท่านประธาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.พ. 2013, 23:25:00 »

Do It Yourself (D.I.Y.) Nissan Sylphy รวมสารพัดวิธีการซ่อมและตกแต่งด้วยตัวคุณเองเอง

D.I.Y. ผมมองว่าควรเป็นลักษณะของการสอน และมีรูปภาพประกอบการสอนการซ่อม การติดตั้ง การตกแต่งหรือปรับแต่งรถในแบบต่างๆ ด้วยตัวเอง

สำหรับกระทู้ การตรวจเช็คน้ำมันเครื่อง ของคุณ NOOM จัดอยู่ในเทคนิคการใช้งาน ถูกต้องแล้วครับ เพราะเป็นเทคนิคการใช้งานและบำรุงรักษารถ ไม่ใช่การปรับแต่ง ดัดแปลง และติดตั้งอุปกรณ์ตกแต่งต่างๆกับตัวรถ

:emo_102:

ออฟไลน์ N00M

• TSC No.221
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2330
  • คะแนน Like : 41
    • Awards
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.พ. 2013, 23:47:28 »

ครับผม มันค่อนข้างจะใกล้เคียงกันพอสมควรนะครับ เพราะว่ามันต้องมีปฏิบัติด้วย

ออฟไลน์ puredrive™

• TSC No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2
  • คะแนน Like : 45
  • We Love Sylphy
    • Nissan Sylphy
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ-นครนายก
  • ชื่อเล่น: เพียว
  • รถ: -
  • สีรถ: -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2013, 00:06:23 »

ครับผม มันค่อนข้างจะใกล้เคียงกันพอสมควรนะครับ เพราะว่ามันต้องมีปฏิบัติด้วย

ขอบคุณสำหรับเทคนิค และความรู้ดีๆครับ  :emo_103: