Nissan Sylphy Club Thailand นิสสัน ซิลฟี คลับประเทศไทย ราคา รีวิว ข้อมูล สเป็ค ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV

• 23 ต.ค. 2014, 20:03:37
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

Nissan Sylphy นิสสัน ซิลฟี ราคา รีวิว สเป็ค ข้อมูล ทดสอบ ทดลองขับ ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV Test Drive

Nissan Sylphy Accessories

Nissan Sylphy Accessories อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันคุณภาพสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้เขียน หัวข้อ: ว้าสเปคไทยไร้ Projector และระบบ คลูซคอนโทล แน่นอนแล้ว  (อ่าน 24806 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกลำดับที่ 178

• TSC No.178
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 178
  • คะแนน Like : 46
  • จังหวัด: BKK/Chonburi
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
  • My Sylphy Sylver ^o^

ขอ กด Like ให้ NineKenG +1 ค่ะ โดนใจมาก มีเงินซื้อนะคะ ถ้า Nissan จัดเต็ม :emo_102:

จำนวนกระทู้ที่ post ยังไม่ถึง เลยกด like ไม่ได้  ???

ปล. ชื่อล็อคอินเทใจไปทางโน้นแล้วนี่  :P
Hybrid Energy

ออฟไลน์ Bobangna

• TSC No.707
  • TSC. Staff Team
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • Member ID: 531
  • คะแนน Like : 18
  • แต่งรถก็บ่น...ตังก็ตังกูรร...

์NinekenG ตั้งกระทู้ได้ใจผมเต็มๆ
ผมจองรถไปแล้ว มีกำลังพอสำหรับรถซีดานขนาดนี้
ครอบครัวผมโครงสร้างร่างกายใหญ่ทั้งบ้าน(เดิมใช้ H.... มือสองตกรุ่น)
น่าจะเหมาะสมกับ Sylphy แต่ยังลังเลกับรุ่น 1.6 หรือ 1.8
ฝากความปรารถนาดีถึง นิสสัน ให้ส่งรถที่มีคุณสมบัติสมราคา มาให้ผมใช้ด้วยครับ
เกิดนานไปนิด...หัวใจยังหนุ่มกระชวยกระชุ่ม ฉกรรจ์
อยู่ได้เพียงแค่สามหมื่นวัน ท่านยมบาลจะให้ไปไหนก็ไป...
ท่านที่ได้รับรถแล้วกรุณาส่งข้อมูลสมาชิก เพื่อขอรันเลข TSC ได้ที่ http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=1151.0

ออฟไลน์ lufus

• สมาชิกใหม่
  • Member ID: 488
  • คะแนน Like : 0

แว๊บแรกที่เห็นโดนใจมากแต่ตอนนี้ตามคุณ NineKenG เลยครับ แอบผิดหวังครับ  :blank:

ผมเป็นคนนึงที่ต้องการรถในระดับ c-segment  ถ้ารถถูกใจก็ถึงไหนถึงกัน โดยเฉพาะตัวท๊อปเพราะผมถ้าจะซื้อรถทั้งทีก็อยากได้ดีที่สุด คุ้มที่สุดเพราะผมใช้รถไม่ได้ใช้แค่สี่ห้าปี แต่ใช้ไปอีกนานเลยครับ

และอย่างที่คุณ NineKenG บอกถ้าสเปคซิลฟี่ไม่ถูกใจผมคงไม่ไปซื้อทีน่าหรอกครับ คงไปดูยี่ห้ออื่นที่จัดเต็มมาให้มากกว่า 

ตอนแรกก้อเล็งๆ ครูซดีเซล ซีวิคใหม่ โฟกัสตัวใหม่ที่จัดเต็มกันมา แต่มาเปลี่ยนใจกับเจ้าซิลฟี่นี่แหละครับที่สวยไม่แพ้กัน แถมเครื่องใหม่ แล้วยังได้ความกว้าง นั่งสบายแล้วก็ค่อนข้างจะประหยัดด้วย ก็คิดว่าถ้าเจ้าซิลฟี่จัดเต็มมาให้บ้างแล้วราคาเพิ่มขึ้นผมยอมครับ

แต่ถ้าตัดออกเยอะคงต้องมาคิดใหม่แล้วละครับ

ออฟไลน์ Nineklao

• TSC No.088
  • Member ID: 349
  • คะแนน Like : 17
  • ครอบครัว นิสสัน

>:( ขอบ้างน่ะ Nissan Thailand

แบบว่าถ้าออกมาสเป็คแบบนี้จริงๆ ที่จองไว้ 1.8VL ลดมาเป็น 1.8V และอาจจะเอาแค่ 1.6V ก็ได้

ถ้า  :( จัดสเป็คห่วยๆ แบบนี้น่ะ  เพราะผมนี้ล่ะ นั้น Datsun มาตั้งแต่เด็ก และที่บ้านก็ใช้

:emo_112:

Nissan Sunny FF เป็นคันต่อมา แม่ผมใช้คันนี้มาเป็นยี่สิบปีกว่าจะขาย ไปซื้อ Tiida 1.8  ที่เปิดราคา

มาแพง 8.6 แสน ก็ซื้อเพราะ เป็นรุ่นเดียวในตอนนั้น ที่มีไฟ Xenon ให้ เบาะหนัง Antibac  ภายในกว้าง

ถึงจะมีปัญหาเครมกันยกใหญ่กับโช้คหลังที่ รถแม่ช่างศูนย์ที่ดูแลเขาเครมให้ 2 รอบ :-\ แบบไม่ต้องทวง

ส่วนผมซื้อคันแรกก็เอา Nissan Primera เพราะเป็นรถนำเข้าประกอบดีถึงแม้จะไม่มี ABS Airbag แต่ผม

ก็รักมันมากกว่าจะขายไปแบบจำใจขายเพราะ ทนค่าอะไหล่ไม่ไหว  >:( (นำเข้าจากญี่ปุ่น)

จะมีลูกก็ซื้อ Teana 250XV J32 ขับรับลูกเพราะมีครบทั้งไฟซีนอน ม้านนิรภัย แอร์หลัง นั้งสบาย

แต่ Nissan กั๊ก ภายในสีดำในตอนแรก และค่า Nav ที่แพงเป็นแสน (ใครมันจะไปซื้อว่ะ ถ้าไม่มีตัว SS)

กว่าไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัย AFS จะมาก็ต้องรอ MC (ทั้งที่เมืองนอกมีตั้งแต่แรก)  :P

แล้วยิ่งมากับ Sylphy นี้อีก แค่ชื่อผมก็ >:( อยากรู้ว่าจะใช้ชื้อนี้ในไทยจริงๆ เหลอ

ชื่ออื่นเช่น Bluebird , Primera, ก็มีไม่รู้จักเอามาใช้ให้มันเรียกง่าย  :-X

แล้วถามว่า ทำไมตอน Tiida มีไฟ Xenon ให้ แต่พอ MC พี่ท่านเล่นตัดทิ้งซ่ะอย่างนั้น

ที่ผมต้องการไฟ Xenon เพราะ บ้านผมอยู่ชานเมือง ไฟช่วยได้ และจำต้องวิ่ง ไปชลฯ ตอนกลางคืน

ก็เลยอยากได้ไฟดีๆ กับระบบความปลอดภัยอยาก ถุงลมข้าง ม่านเพิ่ม จะได้ไหมครับ

เพราะถ้าบอกว่าไฟ Xenon ไปติดเองก็ได้ น่ะ มันไม่ดีเท่าของติดมาจากโรงงานน่ะ เพราะผมเคย

กับ Mazda3 แล้ว ถึงแม้เลนจะเป็นโปรเจคเตอร์แต่เอาไปใส่ Xenon ของ Philips แท้แล้วก็ไม่ดีเท่าจากรง.

ขอครั้งสุดท้ายน่ะ Nissan Thailand ศูนย์คุณไม่ได้ขี้เหล่ ดีกว่าเจ้าตลาด แต่กับการกั๊ก Option

แบบว่ากลัวราคามันแพง แต่คุณรู้ไหม ที่ผมซื้อ Nissan ผมไม่ได้กลัวเรื่องราคาแพง ผมต้องการแค่

สิ่งที่ Nissan ให้มามันคุ้มค่ากับที่ผมยอมจ่ายเงินมากกว่า ค่ายอื่นๆ น่ะครับ

ขนาด Jazz ที่พึ่งซื้อมายังมีไฟ Xenon กับม่านนิรภัย ให้เลย ถึงจะเพิ่มเงินอีก 3 หมื่น ผมก็ว่าคุ้ม

และถ้าเปิดสเป็คมาไม่ดีจริง เงินจองผมถอดแน่ และจะไปเอา Civic FB 1.8E แทนในเงินเท่ากัน

เพราะอย่างน้อยเขาก็ให้เบาะไฟฟ้ามา แต่ผมจะขยับไปเอา 2.0 เพราะผมได้ถุงลมข้างเพิ่มกับ VSC ไงล่ะ

หัดดูตัวเองซ่ะบ้างน่ะ Nissan รถ 1 ล้าน ก. ก็มีปัญหาซื้อ ส่วนถ้าคิดว่าราคาจะไปทับ Teana ก็ไม่ต้องห่วง

เขาซื้อรถโดยดูจากขนาดรถและการใช้งาน ถ้าไม่ซื้อ Sylphy ก็จะไปเอา Teana น่ะไม่ค่อยมี คนเขา

จะไปซื้อ C Seg ค่ายอื่นแบบไม่สนใจยี่ห้อคุณอีกเลย ( Focus ถึงศูนย์มันจะห่วย แต่ Option จัดเต็มน่ะ >:()
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2012, 21:20:56 โดย Nineklao »
Nissan You come first

ออฟไลน์ Admin™

• THAI SYLPHY CLUB
  • เจ้าของโชว์รูม
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • Member ID: 1
  • คะแนน Like : 39
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แอ๊ดมิน
  • รถ: -
  • สีรถ: -
  • Nissan Sylphy Club Thailand
    • Nissan Sylphy

+1 ให้กับพี่ Nineklao และ NineKenG คับ
 ^-^
THAI SYLPHY CLUB [TSC] : Nissan Sylphy Club Thailand  นิสสัน ซิลฟี คลับประเทศไทย ชุมชนของคนรัก นิสสัน ซิลฟี คลับแรกของไทย

ออฟไลน์ Teainlove

• สมาชิก 50 ไมล์
  • *
  • Member ID: 365
  • คะแนน Like : 1

:emo_111: โดนขนาดนี้หวังว่าน่าจะไปคิดให้ตกอีกรอบนะนิสสัน ไม่งั้นทำตลาดลำบากแน่ๆ คนไทยก็อยากได้ไฟโปรเจคเตอร์นะ คลูซ คอนโทลเค้าก็มีกันเกือบทุกยี่ห้อละ รถยิ่งออกมามันต้องยิ่งพัฒนาขึ้นสิ ถ้าออฟชั่นเหมือนเดิม จะออกรุ่นใหม่มาทำไม? ใช่ป่ะ

ออนไลน์ Toon@Sylphy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • Member ID: 315
  • คะแนน Like : 4
  • คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

สรุปแล้ว มีแต่คนรวย เล็งจะซื้อรุ่นท๊อปแบบออฟชั่นเต็ม
พอรุ่นท๊อปออฟชั่นไม่เต็ม กลายเป็น รถห่วยซ่ะงั้น...เวรกรรม ของนิสสัน :blank:

ไหนใครบอกคนไทยจน :D อิอิ
คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

ออฟไลน์ Nyquist

• สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • Member ID: 297

>:D ยินดีด้วยน่ะครับถ้าใครจะไปซื้อ โฟกัส ผมท้าให้ซื้อเลยครับ ....
        แค่ออฟชั่นเอามาหลอกมาล่อ ..ซื้อรถควรดูอนาคต ยาวๆครับ ..ไม่ใช่แค่ออฟชั่นจุ๊กจิ๊ก C:-)

ผมผิดด้วยเหรอที่จะเลือกซื้อรถที่ผมพึงพอใจที่สุด

ในเมื่อนิสสันไม่สามารถทำให้ผมพึงพอใจได้ผมก็ไปเลือกค่ายอื่น

ปล.บ้านผมใช้ Ford อยู่เข้าศูนย์ทุกครั้งก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร อาจเป็นโชคดีของผมที่เจอศูนย์ที่ดี

ออฟไลน์ Energy Man

• *
  • Member ID: 383
  • คะแนน Like : 2

ใจเย็นๆๆครับทุกท่าน สเปร็คของจริงยังไม่ออกสักหน่อย ทำไมไปคิดแล้วว่ามันจะถูกตัดอ่ะ มันเป็นแค่การคาดการณ์นะครับของเซลล์อ่ะ รอของจริงออกแล้วค่อยว่า ค่อยตัดสินใจ เงินก็ของเรา คนที่จองไปแล้วก็มีสิทธิถอนออกได้ไม่ใช่หรอ ทำไมเอาของเราไปเปรียบเทียบกับของจีนละ ทั้งๆที่มันก็เทียบไม่ได้ด้วยซ้ำเพราะค่าครองชีพ ภาษีต่างๆๆนาๆๆ และอีกอย่างสเปร็คยังไม่ออกมาด้วยซ้ำไปอ่ะ การตลาดเขาต้องทำ research ออกมาแบบดีอยุ่แล้วเขาไม่ยอมให้บริษัทเขาเสียหรอกครับ ยังไงก็ใจเย็นๆๆ ผมทำงานเกี่ยวกับหลักทรัพย์ ผมต้องรองรับอารมณ์ของลูกค้าหลายๆท่านอยุ่ ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ Nineklao

• TSC No.088
  • Member ID: 349
  • คะแนน Like : 17
  • ครอบครัว นิสสัน

:-\ งั้นลองSearch ว่า  pre produce jimmy test teana j32 ซิว่ามันเหมือนกับตัวที่วางขายจริงเปล่า

ที่พูดเพราะมันจะเป็นเรื่องจริงครับ  :blank:
Nissan You come first

ออฟไลน์ L12FX

• สมาชิก 25 ไมล์
  • *
  • Member ID: 50
  • คะแนน Like : 3

สรุปแล้ว มีแต่คนรวย เล็งจะซื้อรุ่นท๊อปแบบออฟชั่นเต็ม
พอรุ่นท๊อปออฟชั่นไม่เต็ม กลายเป็น รถห่วยซ่ะงั้น...เวรกรรม ของนิสสัน :blank:

ไหนใครบอกคนไทยจน :D อิอิ

ไม่มีใครในนี้พูดว่า รถห่วย เลยนะครับ มีแต่คุณเท่านั้นที่พูด
อยากให้ระมัดระวังคําพูดหน่อยนะครับ

ที่คุณบอกว่า รถยี่ห้ออื่นเอา option มาหลอกมาล่อ
ผมก็อยากบอกกับคุณและนิสสันว่า ทําไม นิสสัน ไม่เอา Option มาหลอกมาล่อลูกค้าแบบค่ายอื่นบ้างล่ะ
มีสมาชิกหลายๆท่านรอให้นิสสันทํา ถึงได้ออกมาบ่นกันในนี้

Option ถุงลมด้านข้าง 2 ใบ ม่านถุงลม อีก 2 ใบ + ESP
ผมอยากให้นิสสันเอามาล่อจริงๆ เลย

คนจะรวยจะจน ไม่ได้อยู่แค่ตรงนี้นี่ครับ คนมีงบ 8-9 แสน
เค้าก็มองรถที่งบ 8-9 แสน แต่ถ้ารถรุ่นนั้น ให้อะไรที่ดีกว่า ให้มากกว่า
เค้าจะไม่เลือก นิสสัน ไป ฮอนด้า มันก็เงินของเขา

ส่วนผม มีงบในใจ 1.1 ล้าน ผมก็มองรถที่ตรงตามความต้องการของผม ก็เท่านั้น

จริงครับ ถ้าคนไทยจน รถคงไม่เต็มถนนอย่างนี้หรอกครับ

วันนี้ Jazz Hybrid เปิดตัว เห็นว่า ราคาไม่เกิน 7.9 แสน
แถมได้คืนภาษีอีกประมาณ 7 หมื่น ยอดขายคงดีน่าดู
การแข่งขันมันจะสูงขึ้นเรื่อยๆ ถ้านิสสันยังเป็นแบบนี้
ก็ลําบากทั้งคนขายและศูนย์บริการ

อยากขอให้นิสสัน ปรับปรุง Option ของรุ่น 1.6V และ 1.8V
เพิ่ม ไฟโปรเจคเตอร์ (ฮาโลเจน ก็ได้ ไม่ต้อง ซีนอนหรอก)
เพิ่ม ครูซคอนโทรล
แค่นี้ ลูกค้าคงไม่ลังเลที่จะเลือกนิสสัน และจะภูมิใจในรถที่เขาขับว่าเหนือกว่าค่ายอื่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2012, 13:03:49 โดย L12FX »

ออฟไลน์ Cholly

• TSC No.591
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • Member ID: 155
  • คะแนน Like : 1
  • รถ: -
  • สีรถ: -

ใจเย็นๆๆครับทุกท่าน สเปร็คของจริงยังไม่ออกสักหน่อย ทำไมไปคิดแล้วว่ามันจะถูกตัดอ่ะ มันเป็นแค่การคาดการณ์นะครับของเซลล์อ่ะ รอของจริงออกแล้วค่อยว่า ค่อยตัดสินใจ เงินก็ของเรา คนที่จองไปแล้วก็มีสิทธิถอนออกได้ไม่ใช่หรอ ทำไมเอาของเราไปเปรียบเทียบกับของจีนละ ทั้งๆที่มันก็เทียบไม่ได้ด้วยซ้ำเพราะค่าครองชีพ ภาษีต่างๆๆนาๆๆ และอีกอย่างสเปร็คยังไม่ออกมาด้วยซ้ำไปอ่ะ การตลาดเขาต้องทำ research ออกมาแบบดีอยุ่แล้วเขาไม่ยอมให้บริษัทเขาเสียหรอกครับ ยังไงก็ใจเย็นๆๆ ผมทำงานเกี่ยวกับหลักทรัพย์ ผมต้องรองรับอารมณ์ของลูกค้าหลายๆท่านอยุ่ ใจเย็นๆครับ
ชัดเจนแล้วละครับ confirm เลย ที่ผมทราบมาจากแหล่งข้าวที่เชื่อถือได้ ไม่มี Projector แน่ แต่อาจจะมาตอน MC

ออฟไลน์ 1stGEN_tiida

• *
  • Member ID: 224
  • คะแนน Like : 4

ไม่มีใครในนี้พูดว่า รถห่วย เลยนะครับ มีแต่คุณเท่านั้นที่พูด
อยากให้ระมัดระวังคําพูดหน่อยนะครับ

ที่คุณบอกว่า รถยี่ห้ออื่นเอา option มาหลอกมาล่อ
ผมก็อยากบอกกับคุณและนิสสันว่า ทําไม นิสสัน ไม่เอา Option มาหลอกมาล่อลูกค้าแบบค่ายอื่นบ้างล่ะ
มีสมาชิกหลายๆท่านรอให้นิสสันทํา ถึงได้ออกมาบ่นกันในนี้

Option ถุงลมด้านข้าง 2 ใบ ม่านถุงลม อีก 2 ใบ + ESP
ผมอยากให้นิสสันเอามาล่อจริงๆ เลย

คนจะรวยจะจน ...

อยากขอให้นิสสัน ปรับปรุง Option ของรุ่น 1.6V และ 1.8V
เพิ่ม ไฟโปรเจคเตอร์ (ฮาโลเจน ก็ได้ ไม่ต้อง ซีนอนหรอก)
เพิ่ม ครูซคอนโทรล
แค่นี้ ลูกค้าคงไม่ลังเลที่จะเลือกนิสสัน และจะภูมิใจในรถที่เขาขับว่าเหนือกว่าค่ายอื่น

ถุงลมข้่างและม่าน esp projector cruise control เบาะไฟฟ้าคนขับ
ของแบบนี้มันไม่ได้เกินพิสัยที่ท่านจะจัดมาหรอกครับ

ออฟไลน์ Nyquist

• สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • Member ID: 297

Jazz Hybrid เปิดตัว 768,000 คืนภาษีรถคันแรกได้ 73,000

เริ่มลังเลอีกแล้วผม  :-\

ออฟไลน์ totaeee

• สมาชิกใหม่
  • Member ID: 90

ผมว่าใครไม่ชอบหรือไม่พอใจ option ก็ไปออกของค่ายอื่นดิ  อาจจะมีคนที่ชอบและพอใจอีกมากที่อยากจะซื้อ
ผมว่าทาง Nissan เค้าต้องวางแผนมาแล้วและเค้าก็ไม่ได้มาบีบคอให้คุณซื้อด้วย 
ใครพอใจแบบไหน ชอบแบบไหน ก็ไปซื้อแบบนั้น ก็จบ