Nissan Sylphy Club Thailand นิสสัน ซิลฟี คลับประเทศไทย ราคา รีวิว ข้อมูล สเป็ค ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV

• 19 เม.ย. 2014, 13:55:29
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

Nissan Sylphy นิสสัน ซิลฟี ราคา รีวิว สเป็ค ข้อมูล ทดสอบ ทดลองขับ ออกรถ เซลล์ โปรโมชั่น ของแถม ชุดแต่ง ติดแก๊ส LPG/NGV Test Drive

Nissan Sylphy Accessories

Nissan Sylphy Accessories อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันคุณภาพสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

Lock Tech สำนักแต่ง Baipoo Car Club
A T I V U S Silentzer
Lamina Films Lamina Films
MOSUTEN Sylphy Navi
PTC GAS LPG Tech
Arm Sylphy LED Big1
Master Light TerStudio
NVYangYont TT-AutoXenon
ThaiSylphyClub Ads
สนใจติดต่อลงโฆษณาหรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน Nissan Sylphy  (อ่าน 3124 ครั้ง)

ออฟไลน์ Samin

• สมาชิก 50 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • Member ID: 2478
  • คะแนน Like : 3
อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน Nissan Sylphy
« เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 11:56:54 »

Share 

ทดลองเก็บข้อมูลเกี่ยวกับอัตราสิ้นเปลืองนำ้มันและวัดค่าความเที่ยงตรงของจออัจฉริยะว่าเป็นไปอย่างไร
คงได้ประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยครับ
ลักษณะการใช้งานขับในเมืองและชานเมือง
 :)
Hybrid Energy

ออฟไลน์ 6inline

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • Member ID: 2923
  • คะแนน Like : 2
Re: อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน Nissan Sylphy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 12:50:34 »

อยู่ต่างจังหวัดใช่ไหมครับ

• *
Re: อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน Nissan Sylphy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 13:26:03 »

อยู่ต่างจังหวัดใช่ไหมครับ
ภูเก็ตครับ

ออฟไลน์ 085

• TSC No.354
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • Member ID: 3107
  • คะแนน Like : 10
  • จังหวัด: แถวสะพานพระราม 7
  • ชื่อเล่น: โอม
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
  • เจ้าหนูน้อยในรูปนี้แหละเจ้าของ SYLPHY ตัวจริง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 18:07:43 »

ขับต่างจังหวัดกินขนาดนี้เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ ZigmAnia

• TSC No.525
  • สมาชิก 25 ไมล์
  • *
  • Member ID: 1107
  • คะแนน Like : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 19:55:36 »

อันนี้เป็นข้อมูลที่ผมคำนวณมาจากการใช้งานจริง แยกเป็นขับกรุงเทพกับขับต่างจังหวัด โดยใช้วิธีเอาเลขไมล์บนหน้าจอไปหารกับจำนวนน้ำมันที่เติม ทั้งหมดใช้ E20 ครับ

ขับกรุงเทพ
ครั้งที่ 1 สิ้นเปลือง 10.49 กม./ลิตร
ครั้งที่ 2 สิ้นเปลือง 12.41 กม./ลิตร
ครั้งที่ 3 สิ้นเปลือง 12.16 กม./ลิตร
ครั้งที่ 4 สิ้นเปลือง 11.55 กม./ลิตร

ขับต่างจังหวัด
ครั้งที่ 1 สิ้นเปลือง 13.69 กม./ลิตร
ครั้งที่ 2 สิ้นเปลือง 13.78 กม./ลิตร

ขับกรุงเทพผมว่าก็โอเคนะ แต่ต่างจังหวัดน่าจะประหยัดกว่านี้ หรืออาจจะเป็นเพราะวิธีขับรถของผมไม่ประหยัดเอง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2013, 08:36:37 »

ขับต่างจังหวัดกินขนาดนี้เลยเหรอครับ
ภูเก็ตรถติดครับเดินทาง5Km.อาจจะใช้เวลามากกว่าครึ่งชั่วโมง
ผมขับภูเก็ต-ระนอง อยู่ที่ 14++กม./ล.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2013, 08:46:02 โดย Samin »

ออฟไลน์ 6inline

• สมาชิก 100 ไมล์
  • **
  • Member ID: 2923
  • คะแนน Like : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2013, 20:48:04 »

ถูกต้องครับ อยูที่วิธีขับ

ดูอย่า่งคุณจิมมี่ ดิ  1.8 ขับได้อยู่ที่ 15.6 โล/ลิตร ใกล้เคียงกับเครื่องดีเซลในค่ายอื่นเลย

ส่วนผมขับอยู่ที่ จ.นนท์  ก็ไม่ถึง 10 โล/ลิตรซักที เพราะเท้าขวามันหนักไปหน่อย

เคยลองจะขับประหยัด แต่มันอึดอัดครับ ไม่ไหว มันไม่ใช้แนวของชาย ก็เลยทำได้แค่เนี้ย

แต่ถูกใจในเรื่องอัตราทดเกียร์ รอบมันต่ำได้ใจจิงๆ  มีโอกาสออก ตจว. น่าจะประหยัด

ตอนนี้คุณนายเลยยังไม่อนุมัติให้ติดแก๊ส  ขอดูพฤติกรรมการบริโภคไปก่อน

^-^