เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Ellure ไม่ใช่ต้นแบบของ Sylphy แต่อย่างใด  (อ่าน 1854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sylphy_Expertise

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 66
  • คะแนน Like : 20
    • Awards
 Share 

ผมอ่านข้อมูลเก่าพบว่า

Ellure มันเป็นแค่ design concept ไม่ได้อ้างว่าจะแปรรูปเป็นรุ่นอะไร  :))

ก็เป็นรถที่รวม element งานออกแบบของรถที่จะออกมาเป็นทีละชิ้นครับ

แต่รถที่ออกมาเป็นต้นแบบแล้วเป็นคันจริงก็เยอะมาก
เช่น

C-note > Tiida
Qazana > Juke
Invitation > Note

รถพวกนี้จะมีข้อมูลที่เจาะลึกว่าจะเป็นรถประเภทไหน ๆ ก็ชัดเจนดีครับ