เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยมีอาการหน่วงหนักมือ  (อ่าน 1838 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

ไม่ทราบว่ามันเป็นอุปทานหรือปล่าวครับ คือตอนนี้มีความรู้สึกว่าพวงมาลัยรถมีอาการหน่วงหนักมือไม่เบาเหมือนตอนได้รถมาใหม่ๆ สาเหตุหลักน่าจะเกิดจากอะไร การที่แบตเตอรรี่มีปัญหา/ระบบไฟมีปัญหาเกี่ยวข้องกันหรือไม่เพราะพวงมาลัยใช้ระบบไฟฟ้า ถามกูรูผู้รู้หน่อยครับ ท่านกูรูน้องหนุ่มครับน่าจะมีคำตอบให้พอกระจ่างได้บ้างนะครับครับพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ whitemonster

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1967
  • คะแนน Like : 11
    • Awards
Re: พวงมาลัยมีอาการหน่วงหนักมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2013, 16:23:08 »

ปลัดลองเช็ค ลมยางก่อนครับ

บางที่ลมหน้าอ่อนมาก พวงมาลัยก็หนักได้ครับ

หรือไม่อีกสาเหตุคือ อาจจะมาจากความเคยชินก็ได้ครับ ใช้แรก ๆ ทุกอย่างดูนุ่มนวลไปหมด  >:D >:D (อันนี้ความรู้สึกล้วน ๆ)

ออฟไลน์ Sylphy1.6V_2013

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3307
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Yod
  • รถ: 1.6 V CVT
Re: พวงมาลัยมีอาการหน่วงหนักมือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2013, 13:28:30 »

ผมเปลี่ยนยางใหม่ 45/225 ขอบ 18 รู้สึกพวงมาลัยหนักมั่นใจดีคับ ไม่ทราบท่านปลัดเปลี่ยนยางมาหรือเปล่าเอ่ย...!

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2013, 22:36:16 »

ยางและล้อเดิมครับแรกๆคิอว่าจะเปลี่ยนเป็น19แต่เกลงว่าจะกระด้างและพวงมาลัยหนักขึ้นจึงหันไปเทลงเครื่องเสียงแทนลมยางผมก็เช็คแล้วปกติตามสเปคผมคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับยางรถเพราะรถผมระบบไฟรวนบ่อยมากผมเลยคะเนเอาว่าน่าจะมีสาเหตุจากระบบไฟมีเวลาจะลองเข้าศูนย์ให้ช่างเขาตรวจดูสักหน่อย