เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งเป็ดโดนรถนิรนามเจิมข้าง  (อ่าน 5124 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

วันนี้มันเป็นวันโลกาวินาศสำหรับผมมาก ตื่นเช้ามาจะเอารถออกมาล้างซักหน่อยเหลือบไปมองด้านซ้าย แทบช็อคใจหล่นตุ้บเลย แม่เจ้าประคุณน้องมุกดาของผมตรงบริเวณโปร่งล้อหลังจดไฟท้ายโดนรถนิรนามเจิมฝากรอยช้ำใจไว้ให้ดูต่างหน้า โดยมีรอยไฟเลี้ยวสีส้มติดพาดเป็นทางไว้และรอยบุบยุบพร้อมสีดำถากเป็นทาง(น่าจะเป็นรอยกันชนหน้า) ผมเซ็งเป็ดผุดๆเลย พยามนึกวิเคราะห์ว่าไปโดนที่ไหนมา คิดว่าคงไม่ใช้ฝีมือตัวเองไปสีหรือเจิมเพื่อนเขามาแน่ ต้องเป็นกรณีจอดแล้วเพื่อนเลี้ยวปาดไปหรือถอยเข้าช่องแล้วหักซ้ายหลบไม่พ้น จนถึงขณะนี้ผมยังนึกไม่ออกว่าผมไปจอดที่ใดแล้วมันน่าจะเกิดเหตุกรณีนี้ได้ สรุปว่ามันมาแบบนินจาเราต้องซวยเองกำลังคิดว่าจะเครมกับประกันดัไหมหรือยอมจ่ายเองหากไม่หนักหนากว่าแรงขับไปให้อู่ซ่อมประเมินราคาแล้วอยู่ที่8000 บาทแต่ที่กังวลคือสีที่ซ่อมใหม่ขาวมุกเกรงว่าจะเพี้ยนอู่ก็บอกว่าโอกาสสูงที่จะเพี้ยนเพราะเป็นสีที่ซ่อมให้เหมือนเดิมยากมาก แผลก็ไม่ถึงกับใหญ่มากแต่มันเสียความรู้สึก

ออฟไลน์ Khattiya

• TSC No.673
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5295
  • คะแนน Like : 8
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี (พัทยา)
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
  • รถ: 1.6 V CVT
Re: เซ็งเป็ดโดนรถนิรนามเจิมข้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2013, 18:12:44 »

เสียใจด้วยครับคุณปลัด ของผมก็เพิ่งโดนเจิมเมื่อวันอาทิตย์ก่อน เมื่อวานเพิ่งเอาเข้าอู่ ครึ่งเดือนไม่รู้จะเสร็จมั้ยครับ

ออฟไลน์ whitemonster

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1967
  • คะแนน Like : 11
    • Awards
Re: เซ็งเป็ดโดนรถนิรนามเจิมข้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ย. 2013, 20:20:00 »

เซ็งแทน ท่านปลัด กลับมาหล่อไว ไว น่ะครับ

ออฟไลน์ White Storm.

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5008
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • รถ: 1.6 E CVT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ย. 2013, 20:44:31 »

:-\เสียใจด้วยนะครับ พี่ปลัด ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ  :'(

ออฟไลน์ Pan_Pan

• TSC No.685
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4354
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Pan_Pan
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2013, 23:47:44 »

เศร้าเลยครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ออฟไลน์ otto

• สมาชิก ID: 2890
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 00:33:31 »

วีรบุรุษย่อมมีรอยแผลเป็นปกติวิสัยครับ ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ parin_cm

• TSC No.329
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 263
  • คะแนน Like : 7
    • Awards
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 07:58:17 »

เสียใจด้วยครับ แต่เรื่องสี ถ้าเจออู่ดีๆ สีออกมา ok ครับดูไม่ออก แต่ต้องให้เวลาเค้าหน่อยเพราะคนผสมสีจะทำช้ามาก กว่าสีอื่นๆ ถ้าเป็น ช.ม ผมพอจะแนะนำได้ อู่ศูนย์ผมว่ายังไม่ชัวร์เลย

ออฟไลน์ joe_spurs

• TSC No.520
  • สมาชิก ID: 3208
  • คะแนน Like : 9
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร(พระราม 3-สาธุประดิษฐ์)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 08:43:34 »

ทำไมผมไม่เห็นรูปอะครับ หายไวไวกลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับลุงปาหลัด!!!

• *
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 11:36:28 »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ กะว่าวันจันทร์นี้จะเอาเข้าอู่แล้วนัดกับอู่ไว้แล้วเขาบอกว่าน่าจะไม่เกิน3วันเขาเป็นอู่ในเครือของวิริยะประกันเรื่องประกันเขาให้ถ่ายเอกสารที่เกี่ยวข้องให้เขาๆจะจัดการให้เองผมเพียงแต่จ่ายเงินสด1000ให้กับพนักงานเคลมเพราะเป็นกรณีที่ไม่มีคู่กรณี ผมเลยตกลงใจว่าเคลมกับประกันดีกว่าเรื่องอะไรจ่ายเองไหนๆก็แถมมาให้แล้วแลกกับไม่เอาของแถมอื่นแล้วใช้สิทธิให้คุ้ม สงสัยต้องไปแย้งไอ้แก่คันเดิมของคุณนายผมใช้สักสามวัน เพิ่มภาระรับส่งไปทำงาน พยายามทำใจแล้วครับถือว่าซวยส่งท้าย มันเจ็บใจที่มันมาแบบเงียบๆเป็นนินจาฝากแต่รอยให้ดูต่างหน้า ได้ข้อพึงสังวรครับว่าเวลาจอดรถไว้ที่ใดหากสถานที่มันหมิ่นเหม่คับแคบโอกาสโดนของขวัญฝากไว้สูงเพราะเราคงไม่ยืนเฝ้ารถไว้ตลอดเวลา ก่อนจากรถไปก็ยกมือท่วมหัวขอพรพระคุ้มครองท่องคาถาว่าอย่าให้โดนๆ

ออฟไลน์ v999

• สมาชิก ID: 5351
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ - นครปฐม
  • ชื่อเล่น: วี
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 12:30:00 »

เสียใจด้วยครับ ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ  :'(

ออฟไลน์ kris_ie

• TSC No.605
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4152
    • Awards
  • จังหวัด: โคราช
  • ชื่อเล่น: kris
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ย. 2013, 23:31:52 »

สงสัยซิลฟี่จะเนื้อหอมน่ะครับพี่เพราะของผมก็โดน
ยังไงก็กับมาหล่อไวๆนะครับคุณพี่
มีใจและมีไฟ

• Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร(พระราม 3-สาธุประดิษฐ์)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 2013, 09:00:25 »

อ่อ!!!เห็นภาพแระ ขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมนะครัสสส

• *
    • Awards
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ย. 2013, 10:26:16 »

อ่อ!!!เห็นภาพแระ ขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมนะครัสสส
เป็นไงครับน้องสาวผมสะโพกเสียโฉมไปเลย โดนแบบนี้แหยงๆไปเลยครับโดยเฉพาะเวลาไปจอดในที่จอดรถศูนย์การค้าบางแห่งที่คับแคบและคนจอดก็ค่อนข้างมั่ว พยายามทำใจครับคิดว่าฝาดเคราะห์ไป เวลาดูในveb เห็นของเพื่อนๆที่ถูกเฉี่ยวชนมาก็ยังเซ็งแทนไม่นึกว่าวันหนึ่งเราก็จะโดน ถ้าเจอแบบจะๆเห็นคู่กรณียังดียังพอได้คุยกันบ้างนี่เล่นมาแบบนินจา ฝากรอยแล้วไปช้ำใจครับได้แต่ใบ้กินรับกรรมไป ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ

• Awards
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 2013, 10:51:37 »

เป็นไงครับน้องสาวผมสะโพกเสียโฉมไปเลย โดนแบบนี้แหยงๆไปเลยครับโดยเฉพาะเวลาไปจอดในที่จอดรถศูนย์การค้าบางแห่งที่คับแคบและคนจอดก็ค่อนข้างมั่ว พยายามทำใจครับคิดว่าฝาดเคราะห์ไป เวลาดูในveb เห็นของเพื่อนๆที่ถูกเฉี่ยวชนมาก็ยังเซ็งแทนไม่นึกว่าวันหนึ่งเราก็จะโดน ถ้าเจอแบบจะๆเห็นคู่กรณียังดียังพอได้คุยกันบ้างนี่เล่นมาแบบนินจา ฝากรอยแล้วไปช้ำใจครับได้แต่ใบ้กินรับกรรมไป ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ

ของผม เคยโดนไปทีนึงผบ.ขับเข้าไปในซอยแคบ เจอรถสวนออกมาป๊ะกันตรงกลางพอดี ตอนนั้นผบ.ยังหุบกระจกข้างไม่เป็น ผลออกมาเลยได้รอยมานิดนึงตรงไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง แต่ดีหน่อยถ้าไม่สังเกตุจะไม่เห็น

ออฟไลน์ Phasin

• TSC No.315
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1428
  • -~ ขออภัยในบางลีลา ~-
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok/Uttaradit
  • ชื่อเล่น: ODD
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ก.ย. 2013, 12:31:06 »

ผมเห็นมากับตา จะจะเลย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 29 กย.26 นี่เอง ไปทำธุระห้าง central แจ้งวัฒนะ ที่จอดรถแน่นมากเต็มทุกชั้น ผมวนมาจนชั้น5 เกีอบบนสุดละมั้ง ก็ไม่มีช่องเสียบว่างเลย แต่พอมีช่องขวางไว้เข็นได้ ก็เอาวะดีกว่าไม่มีที่จอด ก่อนออกจากรถก็ไม่ลืมล็อครถปลดเกียรว่าง รีบเข้าห้างทำธุระ เดินได้สักครึ่งชั่วโมงเป็นห่วงรถเลยกลับมาที่ชั้น 5 ระหว่างที่ออกประตูห้างมาก็เห็นรถคันโตประเภท Fortuner จะถอยเข้าซอง โดยต้องเข้าใจว่าช่องมันแคบเพราะมีรถจอดขวางไปแล้ว 1 ชั้น  แต่รถคันนั้นก็ไม่สนใจถอยจนคนเดินไปมาแถวนั้นร้องกันลั่นเพราะมันไปชิดกับรถขวาง นึกว่ามันจะล้มเลิกความตั้งใจ มันถอยเข้าซองต่อ คนร้องกันอีกก็ไม่สามารถหยุดเขาได้ ผล...ก็ได้แผลยาวทั้ง 2 คัน  ผมไม่ดูต่อรีบกลับไปที่รถ มองหาซองว่างๆ(เริ่มมีว่างบ้างแล้ว) แล้วเข้าซองหลบภัยทันที
อุทาหร....นี้สอนให้รู้ว่าเข้าจอดห้างต้องทำใจ จอดขวางทำใจไว้ 60% มันต้องโดนเข็น กันชนหน้า-หลัง หรือข้างๆแบบที่เล่ามา
....จอดเข้าซองทำใจไว้ 20% ที่อาจโดนรถที่จอดข้างๆ เข้า-ออก ไม่เก่งมาเฉี่ยวเอา หรือเปิดประตูมาชน
....อยากมาอวดหล่อ-สวย ต้องทำใจครับ  ถ้าทำใจไม่ได้ให้เอาคันเก่ามาครับ อิ อิ