เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อย งานเข้า เพราะเข้าศูนย์  (อ่าน 3150 ครั้ง)

ออฟไลน์ ืnate

• TSC No.514
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3607
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nate
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

เรื่องมีอยู่ว่า ผมนำรถเข้าเช็คระยะ 20000 กม. ที่ศูนย์ นิสสัน TSS รามคำแหง ( ดูโชว์รูมใหม่ดีใกล้ที่ทำงานเลยแวะไปลองดู เลยเกิดเรื่อง) เมื่อวันที่ 26 ตค.56
ในใบรายการ มีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทั่วไป ตามระยะ แต่รายการที่สำคัญคือ สลับยาง ถ่วงล้อ
และรายการอื่นอีก รวมเป็นเงิน ประมาณ 3400 กว่าบาท ตอนไปรับรถได้สอบถามเจ้าหน้าที่ว่าเรียบร้อย ดีไหม เจ้าหน้ที่ตอบว่า ดีครับ เราก็รีบไม่ทันได้ตรวจดู ลาเจ้านายมา พอขับรถออกมาวิ่งไปตามถนน สังเกตุ เสียงทำไมดังและพวงมาัััลัยถึงสั่น ยังกับผีเข้า ก็ไม่ได้คิดอะไรคงจะเป็นที่ลมยางอ่อน แล้วก็ขับกลับบ้านที่ลำลูกกา ใช้ความเร็วไม่มาก จนถึงบ้านมืดเข้านอน พอตอนเช้าวันที่ 27 ตค.56 ก็รีบออกมาธุระ ที่ย่านลาดพร้าวคราวนี้ ลองใช้ความเร็ว 120 ดู รถส่ายมากพวงมาลัยสั่น พอดีมีพลเมืองดี ขับรถตามมา แล้วรถติดไฟแดง พลเมืองดีได้เปิดกระจกรถมาบอกว่า รถคุณทำไมล้อมันส่าย มากๆ ผมก็เลยขับไปเรื่อยๆ หาร้าน
ทำล้อแล้วลงรถมาดูปรากฎว่า พี่น้องครับ น๊อตล้อหายไป 6 ตัว แถมยังไม่ขันด้วย โอพระเจ้าทำไมถึงเป็นเช่นนี้ นี่มันเรื่องใหญ่ ศูนย์บริการไม่ใสใจ หรือไง ถ้าผมขับแล้วเกิดอุบัติเหตุใครจะรับผิดชอบ ระวังหน่อยครับใครจะไปแถวนั้น

ออฟไลน์ ครูต้น

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5840
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ครูต้น
  • รถ: 1.6 V CVT
Re: ขอบ่นหน่อย งานเข้า เพราะเข้าศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 09:41:18 »

:oกลับไปแจ้งผจก.ศูนย์ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ  :-Xว่าแต่หายไปยังไงครับ 6 ตัว

ออฟไลน์ otto

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2890
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
Re: ขอบ่นหน่อย งานเข้า เพราะเข้าศูนย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 09:52:02 »

ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ ประมาทแบบนี้ถึงชีวิตได้เลย!
 :( :( :(

ออฟไลน์ Khattiya

• TSC No.673
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5295
  • คะแนน Like : 8
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี (พัทยา)
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 09:54:13 »

อันตรายมากเลยครับ ทำไมศูนย์แย่ขนาดนี้

• Awards
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 10:16:27 »

เมื่อเช้าโทรไปหาผจก. แล้ว ได้คำตอบ ว่า ผมต้องขอประทานโทษด้วยครับ
มีค่าจ่ายเท่าไรก็บอก แล้วเราจะทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 11:52:55 »

แสดงว่าศูนย์ นี้  ขั้นตอนการลำดับ ทำงานแย่  มีการผิดพลาด

ล้อหลุดขึ้นมาหละ  เรื่องใหญ่มากเลยนะครับ

ออฟไลน์ jong

• TSC No.663
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4987
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: jong
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 13:25:10 »

เคยเหมือนกันครับ เข้าศูนย์พี่โต งานก็ไม่เรียบร้อยเหมือนกัน
ไม่เปลี่ยนยางรองหัวโช๊คหน้า  เปิดกระโปรงรถดูก่อนออกจากศูนย์
เห็นน้อตยึดหัวโช๊คลอยเด่นอยู่เลยครับท่าน  แค่ใส่ไว้ไม่ได้ขันแน่น

ทำไมถึงเปิดกระโปรงรถดูก่อนออก ก็ก่อนหน้านี้ เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง
ช่างไม่ทำความสะอาดน้ำมันเครื่องที่หยดบนฝาเครื่องเลย สกปรกไปหมด
แล้วเคยเจอว่า ปิดแกนวันน้ำมันเครื่องไม่สนิท  น้ำมันเครื่องตีออกมานอกเครื่องด้วย

เลยติดเป็นนิสัยแล้วครับว่า ก่อนออกจากศูนย์จะดูความเรียบร้อยทั้งหมดทั้งกระโปรงหน้ารถและหลังรถ
ต่อไปเห็นกรณีนี้ คงต้องดูน็อตที่ล้อด้วยซะแล้วว่า  ผิดปกติหรือไม่

ศูนย์ไหน ยี่ห้อไหน ก็วางใจยากครับ ต้องดูแลตัวเองเพิ่มอีกนิดเพื่อความมั่นใจ

ออฟไลน์ Lukked' Mom

• TSC No.378
  • สมาชิก ID: 3168
  • คะแนน Like : 5
  • จอง 08-12-55 ได้รถ 28-12-55 ได้ฤกษ์ออก 5-1-56
    • Awards
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Lookjeab
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 14:44:24 »

ไปสลับยางเช่นกัน ที่ 0 พระราม5 ค่ะ แต่พอสลับยางเสร็จแล้ว เค้าเอารถไปขับทดลองค่ะ  :-X
น้องไข่ตุ๋น

ออฟไลน์ Tooncome

• TSC No.278
  • สมาชิก ID: 2652
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตูน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 14:55:11 »

แจ้งเรื่องไปยัง สายด่วนประชาสัมพันธ์ เลยครับ เขาจะได้ นำเรื่องไปปรับปรุง 02-401-9600 จะได้ไม่มี เหตุการณ์แบบนี้อีก ทั้งๆที่ไม่ควรมี  อันตรายนะครับ กรณีนี้
หรือเมล์เรื่อง รายละเอียดไปตามเมล์ นี่ก็ได้ครับ
info@nissan.co.th

ออฟไลน์ Smith

• TSC No.554
  • สมาชิก ID: 3717
    • Awards
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: วิท
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ต.ค. 2013, 17:15:03 »

แจ้งเรื่องไปยัง สายด่วนประชาสัมพันธ์ เลยครับ เขาจะได้ นำเรื่องไปปรับปรุง 02-401-9600 จะได้ไม่มี เหตุการณ์แบบนี้อีก ทั้งๆที่ไม่ควรมี  อันตรายนะครับ กรณีนี้
หรือเมล์เรื่อง รายละเอียดไปตามเมล์ นี่ก็ได้ครับ
info@nissan.co.th

email ไปเลยครับ รับรองได้ผล  ผมเคยส่งไปเรื่องการเปลี่ยนfront รอแล้วรออีกเชลล์บอกไม่มีของตลอด  เลยเมล์ไปNissan motor เลย อาทิตย์เดียวของมา ( ไหนบอกไม่มีของไง )  ได้มาฟรีๆแต่ไม่ติดเอาไปขายต่อให้เพื่อน 555 :)) :))

• Awards
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ต.ค. 2013, 16:12:36 »

THANK U

ผมส่งข้อมุลไปแล้วครับ พี่น้อง :emo_110: