เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวน้อยหน้าพี่ใหญ่TEANAปะแป้งแต่งตาซะเลย  (อ่าน 6935 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
 Share 

เห็นพี่ใหญ่TEANA โฉมใหม่ละหม๊ายคล้ายน้องซิลเลยคันหัวใจจับน้องมุกดาไปแต่งตาแข่งกับพี่ใหญ่หน่อย เป็นDAYLIGHT LED BAR และเป็นไฟเลี้ยวในตัว คือพอติดเครื่องยนต์ก็เป็นDAYLIGHT สีขาวสว่าง เมื่อเปิดไฟเลี้ยวจะกระพริบเป็นสีส้มเหมือนไฟเล้ว ก็ดูดีสวยขึ้นเพิ่มความปลอดภัย ดีกว่าอยู่ปล่าวๆจะได้ไม่น้อยหน้าพี่ใหญ่TEANA ค่าความกระสันอยู่ที่ 4,500 บาท ติดที่ร้าน SPACETUM LIGHTING อ.หาดใหญ่ (ขออนุญาตเอ่ยนามร้านหน่อยเผื่อเพื่อนโซนใต้สนใจ) ขอเชิญทัศนาครับ

ขอได้รับความขอบคุณจากปลัดเก๋าส์เจ้าเก่า

ออฟไลน์ PomWanTeD

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5868
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Pom
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

สวยดีครับ ตาสว่างเลย

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด

เปลี่ยนทั้งกรอบ หรือ เจาะใส่ครับ
เจ้า Daytime Running light

:emo_102: :emo_102:

ออฟไลน์ tprca

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5811
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tprca
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray

เท่มากๆเลยครับพี่ ว่าแต่ไฟโปรเจคเตอร์นี้เป็นการโมลโคมเดิมหรือติดตั้งโคมใหม่ที่มีโปรเจคเตอร์อยู่แล้วครับ เหมือนเคยเห็นในคลับมีคนมาเสนอขายแต่ราคาค่อนข้างสูง

• *
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)

เท่มากๆเลยครับพี่ ว่าแต่ไฟโปรเจคเตอร์นี้เป็นการโมลโคมเดิมหรือติดตั้งโคมใหม่ที่มีโปรเจคเตอร์อยู่แล้วครับ เหมือนเคยเห็นในคลับมีคนมาเสนอขายแต่ราคาค่อนข้างสูง
โปรเจคเตอร์คู่นี้โมลโคมเดิมครับตอนถอยรถออกมาใหม่ๆผมคันหัวใจเห็นvertion จีนใส่มาเรียบร้อยมาไทยไงหายไป หันไปดูซีวิคก็มาพร้อมรถ ผมเลยไปใส่มาตอนแรกเพียงแต่ไฟโปรเจคเตอร์คู่หนึ่งโดยใส่ในโคมเดิม และติดdaylight แบบเม็ด ตอนหลังมันหลอดขาดไป3เม็ด ผมเลยเปลี่ยนใหม่อย่างที่เห็น ชุดแรกประมาณ 16,000 บาท ส่วน LED BAR นี้มาใส่ตอนหลังเมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วใส่ที่ร้านเดิมตามที่บอกไว้ข้างต้น ที่หาดใหญ่ครับ ราคาติดตั้ง 4,500 บาท ก็ถือว่าราคาไม่สูงเกินไปพอรับได้ได้ความเทห์ ธรรมดาครับเมื่อของเดิมเขาไม่ใส่มาให้เราๆก็หาใส่เอง ตอนนี้เหลือไฟท้ายฝากระโปรงหลัง ผม DIY ไปแล้วใช้ไปได้สักระยะหนึ่งมันมีปัญหาไฟลัดวงจร เพราะผมไม่สันทัด ตอนต่อวงจรอาจจะเพี้ยนไปบ้างเลยทำให้ลัดวงจร ระบบรถรวนไปพักหนึ่ง ตอนนี้เลยชะลอไว้ก่อนใกล้ปีใหม่ค่อยจับน้องเขาแปลงโฉมอีกที ขอบคุณครับที่สนใจ ลองปรับเปลี่ยนดูครับแล้วจะมีความสุขกับการได้เสียสตางค์กับความแปลกใหม่มันสุขทางใจครับ

ออฟไลน์ aemet

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1854
  • คะแนน Like : 13
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี-แหลมฉบัง
  • ชื่อเล่น: อ้อแอ้
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

ก็สวยอยู่นะครับ

แต่หวังว่าขับจริง ๆ คงไม่จะไม่เปิดทั้งหมดนั่นนะครับ
เห็นมีเดย์ไทม์ตั้ง 2 จุด และยังเข้าใจว่าไฟหรี่เดิมก็แปลงเป็นเดย์ไทม์อีกด้วย

:D

• *
    • Awards

แต่หวังว่าขับจริง ๆ คงไม่จะไม่เปิดทั้งหมดนั่นนะครับ
เห็นมีเดย์ไทม์ตั้ง 2 จุด และยังเข้าใจว่าไฟหรี่เดิมก็แปลงเป็นเดย์ไทม์อีกด้วย

ขอบคุณครับที่ชม จุดที่เป็นเดย์ไทม์มันก็ต้องเปิดพร้อมกับการติดเครื่องยนต์ครับถึงไม่อยากเปิดมันก็ต้องเปิด ส่วนไฟหรี่เดิมไม่ได้แปลงเป็นเดย์ไทม์ครับติดเฉพาะเวลาอยากเปิดโชวร์หรือใช้เฉพาะกาลเท่านั้น สำหรับเดย์ไทม์คู่หน้าล่างที่ติดกับทะเบียนรถเป็นเดย์ไทม์ที่พ่วงกับไฟหรี่ในโคมเดิมเวลาเปิดไฟหรี่คู่นี้จึงจะติด ไม่เปิดไม่ติด ไม่auto เป็นdaylight เหมือนคู่ที่ติดกับไฟตัดหมอกและคู่ที่อยู่ในโคมซึ่งเปิดติดเมื่อเวลาเราเดินเครื่องยนต์เท่านั้น ใครขับสวนมาจะด่าบ้างก็ทำใจโหสิครับเพราะถนนเมืองไทยโดยเฉพาะต่างจังหวัดมันหาความสว่างได้ยากในเวลาค่ำคืนก็ต้องอาศัยไฟจากรถเป็นตัวช่วยเพื่อความปลอดภัย ถือว่าหยวนๆได้ความสวยและปลอดภัยใครจะด่าใครจะชยันโตบ้างก็ไม่ว่ากัน สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

ออฟไลน์ joe_spurs

• TSC No.520
  • สมาชิก ID: 3208
  • คะแนน Like : 9
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร(พระราม 3-สาธุประดิษฐ์)

สวยโย๊ะครับลุงปลัด   :emo_051:

ออฟไลน์ กวาง

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 6235
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: กวาง
  • สีรถ: สีดำ Black Star

ร้านอยู่ตรงไหนคัพ ผมเด็กหาดใหญ่เผื่อได้อุดหนุนคัพ

ออฟไลน์ ลมบน

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5182
  • คะแนน Like : 2
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ลมบน

สวยแท้

ออฟไลน์ Plus GoldSaint

• TSC No.789
  • *
  • สมาชิก ID: 20
  • คะแนน Like : 15
  • THAI SYLPHY CLUB
    • Awards
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: PLUS
Re: กลัวน้อยหน้าพี่ใหญ่TEANAปะแป้งแต่งตาซะเลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ต.ค. 2013, 21:20:57 »

ปลัดเก๋าส์ ซู๊ดดดดดยอด สวยขนาดดดด   :emo_051:
L O N G    L I V E    T H E    K I N G

ออฟไลน์ N00M

• TSC No.221
  • *
  • สมาชิก ID: 2330
  • คะแนน Like : 42
    • Awards
Re: กลัวน้อยหน้าพี่ใหญ่TEANAปะแป้งแต่งตาซะเลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ต.ค. 2013, 21:50:08 »

สวยงามครับ :'(

ออฟไลน์ kondoi2013

• TSC No.695
  • สมาชิก ID: 5012
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Kondoi
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ย. 2013, 09:00:36 »

สวยมากครับพี่อ๊อด งามหลาย ;)

ออฟไลน์ mobster07

• TSC No.267
  • สมาชิก ID: 2490
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: K
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ย. 2013, 09:59:54 »

สวยงามครับ ติดคนละแนวกับของผมเลย ของผมติดขอบบน  :emo_051:

ออฟไลน์ aemet

• สมาชิก ID: 1854
  • คะแนน Like : 13
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี-แหลมฉบัง
  • ชื่อเล่น: อ้อแอ้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พ.ย. 2013, 10:01:28 »

ขอบคุณครับที่ชม จุดที่เป็นเดย์ไทม์มันก็ต้องเปิดพร้อมกับการติดเครื่องยนต์ครับถึงไม่อยากเปิดมันก็ต้องเปิด ส่วนไฟหรี่เดิมไม่ได้แปลงเป็นเดย์ไทม์ครับติดเฉพาะเวลาอยากเปิดโชวร์หรือใช้เฉพาะกาลเท่านั้น สำหรับเดย์ไทม์คู่หน้าล่างที่ติดกับทะเบียนรถเป็นเดย์ไทม์ที่พ่วงกับไฟหรี่ในโคมเดิมเวลาเปิดไฟหรี่คู่นี้จึงจะติด ไม่เปิดไม่ติด ไม่auto เป็นdaylight เหมือนคู่ที่ติดกับไฟตัดหมอกและคู่ที่อยู่ในโคมซึ่งเปิดติดเมื่อเวลาเราเดินเครื่องยนต์เท่านั้น ใครขับสวนมาจะด่าบ้างก็ทำใจโหสิครับเพราะถนนเมืองไทยโดยเฉพาะต่างจังหวัดมันหาความสว่างได้ยากในเวลาค่ำคืนก็ต้องอาศัยไฟจากรถเป็นตัวช่วยเพื่อความปลอดภัย ถือว่าหยวนๆได้ความสวยและปลอดภัยใครจะด่าใครจะชยันโตบ้างก็ไม่ว่ากัน สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

หมดคำถามเลยครับ
 :-\