เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกแต่จริง  (อ่าน 1060 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
แปลกแต่จริง
« เมื่อ: 07 พ.ย. 2013, 09:53:30 »
 Share 

มันเป็นอะไรที่แปลกๆงงๆ คือว่าผมถอดแบตเตอรี่แล้วเหล็กที่ขายึดมันล่วงหลุดตอนขันน๊อตตกลงไปในห้องเครื่องทุกที่เวลามันหลุดล่วงมันจะตกลงไประหว่างช่องว่างตรงแผ่นเหล็กกั้นใต้ท้องรถแต่เที่ยวนี้หล่นลงไปค้างตรงไหนก้ไม่รู้ส่องไฟหาก้แล้วไม่เจอมันแคบมากแหย่มือลงไปไม่ได้ขี้เกียจรื้อกระจังเดี๋ยวจะกลายเป็นญี่ปุ่นทำเกินอีก ก็เลยว่าจะหาอะไรสักอย่างที่น่าจะทดแทนกันได้มาใส่แทนมันแปลกตรงที่หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอแสดงว่าห้องเครื่องมันรกซ่อนจนหาไม่เจอ แปลกๆขำๆแบบไม่ออกครับ เล่าให้ฟังเป็นอุทธาหรณ์ครับแก้เซ็ง

ออฟไลน์ poloman

• TSC No.251
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1181
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: pual
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
Re: แปลกแต่จริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ย. 2013, 11:25:04 »

ผมก็เคยครับ ตอนนั้นทำฝาน๊อตปิดช่องเติมน้ำกลั่นแบตเตอรี่ร่วงลงไป ท่านปลัดลองเอาแม่แรงที่ให้มากับรถยกขึ้นดูแล้วมุดลอดไปใต้ท้องรถหาดูซิครับ คงเจอได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
Re: แปลกแต่จริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ย. 2013, 14:48:06 »

ผมก็เคยครับ ตอนนั้นทำฝาน๊อตปิดช่องเติมน้ำกลั่นแบตเตอรี่ร่วงลงไป ท่านปลัดลองเอาแม่แรงที่ให้มากับรถยกขึ้นดูแล้วมุดลอดไปใต้ท้องรถหาดูซิครับ คงเจอได้ไม่ยาก
เดี๋ยวจะลองดูครับแต่ป่านนี้แล้วไม่รู้ว่าหล่นหายระหว่างทางไปแล้วยังไม่ทราบเพราะวิ่งรถไปหลายที่แล้ว เห็นว่ามันยังมีอีกอันหนึ่งยึดไว้อยู่ยังพอแน่นแบตฯไม่เคลื่อนไหวเท่าไร ก็เลยยังไม่อีกนังขังขอบกับคุณเธอเท่าไร