เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่หยุด 5 วันไปไหนกันบ้างจ้า  (อ่าน 13059 ครั้ง)

ออฟไลน์ sine.boon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5791
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ทราย
  • รถ: 1.6 E CVT
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
 Share 

เพิ่งรู้ตัวว่าจะได้หยุดยาว 5 วัน จะไปไหนคงจองที่พักไม่ทันแหละ ขอฟังจากเพื่อนๆ (ให้เราอิจฉาเล่นๆ) แล้วกันว่าใครไปไหนกันบ้างจ๊ะ  ;D

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: ปีใหม่หยุด 5 วันไปไหนกันบ้างจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2013, 23:50:32 »

สงสัยผมจะอยู่แถวๆ  กทม.ครับ

ไว้รอไป หลัง เทศกาล

:emo_107: :emo_107: :emo_107:

ออฟไลน์ silentblue

• TSC No.678
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5269
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • รถ: 1.6 V CVT
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
Re: ปีใหม่หยุด 5 วันไปไหนกันบ้างจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 00:00:19 »

คงไม่ต้องอิจฉาครับ เพราะคงได้อยู่บ้านเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ Wichit

• TSC No.206
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2116
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: แอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 09:04:03 »

หลังจาก 1 ปี ผ่านไป ไวเหมือนโกหก  ข้อยสิ ขับรถ เมือยาม บ้าน พาหลานๆท่าน ไปกราบ ไปเยี่ยม ไปกินข้าว กับ อีพ่อ อีแม่ หยุด 5 วัน ได้อยู่กับท่าน ตั้ง 3 วันแน่ะ  มีรถร่วมทางมากมาย หลาย แสนคัน เดินทางไป 1 วัน กลับ อีก 1 วัน เรื่องเที่ยว เอา ไว้ ว่ากันอีกที ...มหาสารคาม เด้อ ครับ

###  เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา   เตรียมตัวเดินทาง ไปเปลี่ยนจอเป็น DVD มากันไว้แก้เซ็งให้พวกเจ้าตัวเล็กเผื่อรถติด ขับยาวๆ แบบจอดค้างบนถนนมิตรภาพ 12-14 ชั่วโมง(จากปกติ ขับ 5-6 ชั่วโมงถึง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2013, 09:21:18 โดย Wichit »

ออฟไลน์ joe_spurs

• TSC No.520
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3208
  • คะแนน Like : 9
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร(พระราม 3-สาธุประดิษฐ์)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 09:43:35 »

ยังไม่ได้วางแผนเหมือนกัน อาจจะกลับบ้านที่ใต้ ไปเยี่ยมพ่อ-แม่อ่ะครับ หลังจากนนั้นก้อาจจะไปอิสานต่อที่บ้านภรรยา  :blank:

ออฟไลน์ Smith

• TSC No.554
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3717
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: วิท
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 11:09:29 »

วางแผนไว้ก่อนสิ้นปีครับ ประมาณ 23-29 ธันวาคม
แผนคือ เชียงใหม่ - ปาย - แม่ฮ่องสอน - เชียงใหม่
จองที่หลับที่นอนเรียบร้อย เด๋วพาน้องดำขำ ไปถึงเมื่อไหร่จะเอารูปมาฝากครับ
ไม่รุ้ขึ้นเขา ลงเขา กับเจ้า CVT นี้จะเป็นไงบ้าง เคยไปปีที่แล้วแต่เป็นกะบะเกียร์Manual
 :) :emo_115:

ออฟไลน์ aemet

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1854
  • คะแนน Like : 13
    • Awards
  • จังหวัด: ชลบุรี-แหลมฉบัง
  • ชื่อเล่น: อ้อแอ้
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 12:04:42 »

วางแผนไว้ก่อนสิ้นปีครับ ประมาณ 23-29 ธันวาคม
แผนคือ เชียงใหม่ - ปาย - แม่ฮ่องสอน - เชียงใหม่
จองที่หลับที่นอนเรียบร้อย เด๋วพาน้องดำขำ ไปถึงเมื่อไหร่จะเอารูปมาฝากครับ
ไม่รุ้ขึ้นเขา ลงเขา กับเจ้า CVT นี้จะเป็นไงบ้าง เคยไปปีที่แล้วแต่เป็นกะบะเกียร์Manual
 :) :emo_115:

หูย... นี่ขับแมนวลขึ้นเขาลงเขามาแล้วยังไปได้สบาย ๆ กะแค่เกียร์ CVT นี่จะกลายเป็นเรื่องจิ๊บจ๊อยไปเลยครับ
 :D

• Awards
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 13:13:34 »

หลังจาก 1 ปี ผ่านไป ไวเหมือนโกหก  ข้อยสิ ขับรถ เมือยาม บ้าน พาหลานๆท่าน ไปกราบ ไปเยี่ยม ไปกินข้าว กับ อีพ่อ อีแม่ หยุด 5 วัน ได้อยู่กับท่าน ตั้ง 3 วันแน่ะ  มีรถร่วมทางมากมาย หลาย แสนคัน เดินทางไป 1 วัน กลับ อีก 1 วัน เรื่องเที่ยว เอา ไว้ ว่ากันอีกที ...มหาสารคาม เด้อ ครับ

###  เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา   เตรียมตัวเดินทาง ไปเปลี่ยนจอเป็น DVD มากันไว้แก้เซ็งให้พวกเจ้าตัวเล็กเผื่อรถติด ขับยาวๆ แบบจอดค้างบนถนนมิตรภาพ 12-14 ชั่วโมง(จากปกติ ขับ 5-6 ชั่วโมงถึง)

;) เยี่ยมเลยคะเตรียมพร้อมมากๆๆ ฟังแล้วคิดแง่บวกได้ว่า เอาหล่ะทีนี้เราจะได้สำรวจรถกันทุกอนูแหละ

• Awards
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 13:16:32 »

อัพเดทความคืบหน้า ให้คนอื่นอิจฉาแทนว่า คงจะขึ้นเขาค้อ ไปนอนดูหมอกให้สบายใจ เพราะได้ที่พักแหละ ที่ดีใจสุดๆ คือ อยากลองเอาน้องซิลฟีขึ้นเขานี่แหละคะ ดูซิว่าจะเป็นยังไง แล้วจะเอาภาพมาฝากทุกคนนะคะ  O:-)

ออฟไลน์ SR20DET

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6138
  • คะแนน Like : 18
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.- นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: มด
  • รถ: 1.8 V CVT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 18:24:34 »

อัพเดทความคืบหน้า ให้คนอื่นอิจฉาแทนว่า คงจะขึ้นเขาค้อ ไปนอนดูหมอกให้สบายใจ เพราะได้ที่พักแหละ ที่ดีใจสุดๆ คือ อยากลองเอาน้องซิลฟีขึ้นเขานี่แหละคะ ดูซิว่าจะเป็นยังไง แล้วจะเอาภาพมาฝากทุกคนนะคะ  O:-)

รอดูรายงาน การใช้รถครับ
พร้อมรูป เขาค้อ สวยๆ

:emo_102: :emo_102:

• Awards
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พ.ย. 2013, 22:37:24 »

:)) จะพยายามเก็บรายละเอียดมาเล่าให้ฟังนะคะ sr20det