เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หมดเวลาของฟรีแล้ว  (อ่าน 3121 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลัดเก๋าส์

• TSC No.416
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2686
  • คะแนน Like : 19
  • ความดีไม่มีขายในเซเว่นต้องทำเอง
    • Awards
  • จังหวัด: ยะลา(ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้)
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
หมดเวลาของฟรีแล้ว
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2014, 11:13:03 »
 Share 

หลังจากได้รับแถมประกันชั้น1 ช่วงออกรถใหม่ ตอนนี้หมดเวลาของฟรีแล้วครับ คือเป็นช่วงเดียวกับที่เราต้องต่อทะเบียนรถซึ่งต้องต้องมีหลักฐานการทำ พรบ.ประกอบ มาพร้อมกันเลยครับทั้งนิสสันลิสซิ่งแจ้งต่อทะเบียนรถเป็นเงิน 2,497 บาท และบริษัทล็อคตั้นวัฒนา อินชัวรันส์ โปรคเกอร์ แจ้งต่อประกันภัยชั้น 1และ พรบ.เป็นเงิน 19,530 บาท รวมเบ็ดเสร็จ สองหมื่นกว่า ลมแทบใส่ จำเป็นต้องทำประกันเพราะเราเช่าซื้อเป็นภาคบังคับ ผมมีบทเรียนมาแล้วตอนซื้อรถเชฟให้คุณเมีย ด้วยเงินสดได้ของแถมเป็นประกันพอหมดอายุกรมธรรม์เขาแจ้งให้ทำต่อแต่ผมปฏิเสธไปคิดว่าจะเลือกเจ้าใหม่ที่ถูกกว่าระหว่างที่รอทำกับเจ้าใหม่บังเอิญรถไปประสบอุบัติเหตุโดนจ่ายค่าซ่อมเองไปเกือบ สองแสน เข้าสุภาษิตเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย เที่ยวนี้ไม่มีสิทธิ์เลือกเป็นไฟสต์บังคับที่ต้องทำใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2014, 11:18:13 โดย ปลัดเก๋าส์ »

ออฟไลน์ tprca

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5811
  • คะแนน Like : 4
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tprca
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
Re: หมดเวลาของฟรีแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2014, 13:24:55 »

เท่าที่ทราบราคาเบี้ยประกันดังกล่าวเป็นแบบไม่ระบุผู้ขับขี่ หากระบุชื่อ 2 คนเบี้ยจะเหลือ 16,000 ประหยัดไปได้ 3 พันกว่า และถ้าสะดวกไปต่อทะเบียนเองโดยขอหลักฐานจากโบรกเกอร์จะประหยัดไปอีก 400ถ้าทำได้พี่ปลัดจะเหลือเงินแต่งรถประมาณ 4,000 บาท ^-^

ออฟไลน์ kondoi2013

• TSC No.695
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5012
  • คะแนน Like : 6
    • Awards
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Kondoi
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2014, 13:38:15 »

ประกันสำคัญมากครับเพราะไม่มีใครรู้ว่าอะไรมันจะเกิดกับเราเมื่อไหร คนที่ไม่เคลมเลยหรือเคลมน้อยอาจจะมองว่าไม่คุ้มแต่ถ้าได้เจอกับตัวถือว่าคุ้มมาก  อยากผมรอบแรกหักหลบ10ล้อกลับรถพลิกคว่ำเคลมกับ ธนชาติไป 380,000(ประกันฟรี) รอบของวิริยะสองต่อได้ 2 วันเล่มอะไรก็ยังไม่ได้ ได้แต่เลขกรมธรรม์ หลับในชนท้ายสองแถว เคลมไป เฉพาะคนเจ็บเคลมไปเกือบล้าน รวมคืนทุนประกันก็ล้านกว่าพอดี ขึ้นศาลเค้าก็มีทนายให้ รอดตัวไป ได้จ่ายแค่ค่ารถยกเข้าโรงพัก 1500 ถือว่าดีที่ต่อก่อน ประกันมันเลยสำคัญมากๆครับต่อได้รีบต่อเลยครับผม

ออฟไลน์ whitemonster

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1967
  • คะแนน Like : 11
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2014, 19:49:10 »

หลังจากได้รับแถมประกันชั้น1 ช่วงออกรถใหม่ ตอนนี้หมดเวลาของฟรีแล้วครับ คือเป็นช่วงเดียวกับที่เราต้องต่อทะเบียนรถซึ่งต้องต้องมีหลักฐานการทำ พรบ.ประกอบ มาพร้อมกันเลยครับทั้งนิสสันลิสซิ่งแจ้งต่อทะเบียนรถเป็นเงิน 2,497 บาท และบริษัทล็อคตั้นวัฒนา อินชัวรันส์ โปรคเกอร์ แจ้งต่อประกันภัยชั้น 1และ พรบ.เป็นเงิน 19,530 บาท รวมเบ็ดเสร็จ สองหมื่นกว่า ลมแทบใส่ จำเป็นต้องทำประกันเพราะเราเช่าซื้อเป็นภาคบังคับ ผมมีบทเรียนมาแล้วตอนซื้อรถเชฟให้คุณเมีย ด้วยเงินสดได้ของแถมเป็นประกันพอหมดอายุกรมธรรม์เขาแจ้งให้ทำต่อแต่ผมปฏิเสธไปคิดว่าจะเลือกเจ้าใหม่ที่ถูกกว่าระหว่างที่รอทำกับเจ้าใหม่บังเอิญรถไปประสบอุบัติเหตุโดนจ่ายค่าซ่อมเองไปเกือบ สองแสน เข้าสุภาษิตเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย เที่ยวนี้ไม่มีสิทธิ์เลือกเป็นไฟสต์บังคับที่ต้องทำใจ

ทางผม ทำที่ไทยพาณิชย์ลิชชิ่ง แต่ต่อประกันภัย ผมย้ายจากที่เดิมไป กรุงเทพประก้นภัย ไม่ระบุคนขับ(19000 บาท)แพงกว่าของเดิมถ้าต่อปีที่2 ราว ๆ 1200 ครับ (วิริยะ)

ที่ผมเปลี่ยนเพราะ 0 นิสสันที่ฉะเชิงเทราไม่มีอู่ซ่อมสีตัวถังครับ ไม่อยากเข้าเมืองมาซ่อมที่ ซอย สุขุมวิท 101/1

ผมเลยต้องย้ายประกันไปเป็นกรุงเทพประกันภัย เพราะแถวบ้านอู่ซ่อมสีเค้ารับของ กรุงเทพครับ ไม่รับวิริยะ

ออฟไลน์ JavaScrap

• TSC No.533
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3477
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: แชมป์
  • รถ: 1.6 V CVT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2014, 13:13:54 »

เท่าที่ทราบราคาเบี้ยประกันดังกล่าวเป็นแบบไม่ระบุผู้ขับขี่ หากระบุชื่อ 2 คนเบี้ยจะเหลือ 16,000 ประหยัดไปได้ 3 พันกว่า และถ้าสะดวกไปต่อทะเบียนเองโดยขอหลักฐานจากโบรกเกอร์จะประหยัดไปอีก 400ถ้าทำได้พี่ปลัดจะเหลือเงินแต่งรถประมาณ 4,000 บาท ^-^

เบี้ยนี้ต่อกับเ้จ้าเดิมมั้ยครับ หรือเจ้าใหม่ แล้วได้ประกันซ่อม 0 อะไหร่ 0 แท้ เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
 :blank:

ออฟไลน์ joe_spurs

• TSC No.520
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3208
  • คะแนน Like : 9
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร(พระราม 3-สาธุประดิษฐ์)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.พ. 2014, 13:39:48 »

ประกันหมดต้องรีบต่อนะครับ รถของเพื่อนแฟนออกได้ปีกว่าๆประกันหมดไม่มีเวลาไปต่อ รถตกคลองจมมิดคัน ถ้าจะซ่อมต้องจ่ายค่าซ่อมเกือบห้าแสน สุดท้ายต้องขายซากแล้วมาผ่อนลมเอา ซวยเลย O0

ออฟไลน์ nong noom

• TSC No.439
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3401
  • คะแนน Like : 60
    • Awards
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: noom
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2014, 15:19:32 »

เพิ่งต่อมาเหมือนกัน ออกรถวันที่ 7 กพ.56 เบี้ยซ่อมห้าง 19,400 บาท ทุน 600,000 บาท

มีข้อแนะนำแบบนี้ว่า (เขาบอกมาอีกที)

ก่อนหมดประกัน 1 เดือน ให้ไปทำประกันฉบับใหม่ก่อน จะได้รถประวัติดี พอได้กรมธรรม์ใหม่แล้วให้ไปทำเคลม ที่อยากเคลม ก็จะไม่เสียรถประวัติดี :)

ออฟไลน์ tprca

• สมาชิก ID: 5811
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tprca
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.พ. 2014, 08:29:32 »

เบี้ยนี้ต่อกับเ้จ้าเดิมมั้ยครับ หรือเจ้าใหม่ แล้วได้ประกันซ่อม 0 อะไหร่ 0 แท้ เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
 :blank:
น่าจะใช่ครับตามโครงการ NPP ผมดูจากโพสต์ของเพื่อนสมาชิกเมื่อปลายเดือนธันวา แต่้ห็นว่าทุนประกันลดเหลือ 6แสนกว่าสำหรับ 1.8v

ออฟไลน์ poon japan

• สมาชิก ID: 5221
    • Awards
  • ชื่อเล่น: ปุ่น
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2014, 09:35:59 »

เคยทำอย่าที่คุณหนุ่มว่ามาเหมือนกัน (วิริยะ)
ต่อก่อน 1 เดือนแล้วเครมที่หลังโดยระยะเวลาที่เครมยังอยู่ในการประกันปีเดิม(ไม่ใช่ปีใหม่)  แต่น้องที่มาเครมบอกว่าจะเรียกเก็บเงินเพิ่มเติมในส่วนเงินที่เป็นส่วนลดประวัติดี  เพราะถือว่าเคยเครมในปีเก่า  แต่ถ้าเครมปีใหม่ปีต่อไปก็ไม่ได้ลด  เจ้าอื่นไม่รู้คิดแบบนี้รึปล่าวนะค๊ะ

แอบห่วงเหมือนกันเบี้ยชั้น 1 ตั้ง 19,000 แนะ แพงง่ะ
คันเก่าซิตตี้ ZX ทุน 300,000 เบี้ยประมาณ 9,XXX เองอ่ะ (ประวัติดี 4 ปี) แพงกว่าเป็นหมื่นเลยอ่ะ

ออฟไลน์ nong noom

• TSC No.439
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3401
  • คะแนน Like : 60
    • Awards
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: noom
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2014, 11:58:32 »

เคยทำอย่าที่คุณหนุ่มว่ามาเหมือนกัน (วิริยะ)
ต่อก่อน 1 เดือนแล้วเครมที่หลังโดยระยะเวลาที่เครมยังอยู่ในการประกันปีเดิม(ไม่ใช่ปีใหม่)  แต่น้องที่มาเครมบอกว่าจะเรียกเก็บเงินเพิ่มเติมในส่วนเงินที่เป็นส่วนลดประวัติดี  เพราะถือว่าเคยเครมในปีเก่า  แต่ถ้าเครมปีใหม่ปีต่อไปก็ไม่ได้ลด  เจ้าอื่นไม่รู้คิดแบบนี้รึปล่าวนะค๊ะ

แอบห่วงเหมือนกันเบี้ยชั้น 1 ตั้ง 19,000 แนะ แพงง่ะ
คันเก่าซิตตี้ ZX ทุน 300,000 เบี้ยประมาณ 9,XXX เองอ่ะ (ประวัติดี 4 ปี) แพงกว่าเป็นหมื่นเลยอ่ะ

ทุน 600,000 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ poon japan

• สมาชิก ID: 5221
    • Awards
  • ชื่อเล่น: ปุ่น
  • สีรถ: สีน้ำตาล Grayish Bronze
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2014, 13:11:55 »

ราคา 19000 อ้างจากคุณปลัดค่ะ แต่ทุน 600000 รึปล่าวไม่ทราบค่ะ จะต่ออีกทีก็ มิ.ย. จ้า 8)

ส่วนที่ว่า 9XXX นี่ทุน 300000 ค่ะ (คันเก่า)