เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Slyphy Minor change เมื่อไรคับ  (อ่าน 19033 ครั้ง)

ออฟไลน์ piak

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7373
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: piak
  • รถ: 1.8 V CVT
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Slyphy Minor change เมื่อไรคับ
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2014, 09:37:00 »
 Share 

ไปดู slyphy ที่โชว์รูม หลายที่เลยคับ  เซลล์ก้เช็ครถแลัวก้หลายที่ ไม่มีรถคับ เห็นบอกว่าตอนนี้หยุดผลิต ไปผลิตรุ่นอื่น
ก้ทำให้สงสัยว่า slyphy กำลัวจะ minor change หรือเปล่า
แล้วถ้าหารถซื้อได้ตอนนี้ จะกลายเป็นเหมือนตกรุ่นหรือเปล่า  :blank:

ก้เลยแอบไปดู civic แล้วก้เห็น civic กับ slyphy ต่างกันหลายอย่าง ดีกันคนละอย่าง ปวดกะบาล กับการตัดสินใจ :emo_109:

ออฟไลน์ bermub

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6353
  • คะแนน Like : 7
    • Awards
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: berm
  • รถ: 1.6 V CVT
Re: Slyphy Minor change เมื่อไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2014, 16:57:48 »

Nissan Sylphy (รวมถึง Pulsar) สำหรับตลาดประเทศไทยอาจจะไม่ได้รับการปรับปรุงใบหน้า
หรือมีการ Minorchange ใด ๆ เลย แต่สำหรับตลาดโลกนั้น Nissan กลับมีการเปิดตัว Pulsar EU ซึ่งมีใบหน้าที่ได้รับอิทธิพลจาก New Design Language ใหม่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8162

ออฟไลน์ nong noom

• TSC No.439
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3401
  • คะแนน Like : 60
    • Awards
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: noom
  • สีรถ: สีดำ Black Star
Re: Slyphy Minor change เมื่อไรคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2014, 19:07:38 »

ไม่มีแน่ครับ รถระดับกลาง ขยับตัวมันเจ็บ ยอดขายไม่สูงอยู่แล้ว (รถดีนะเหมือนม้านอกสายตา)

หากเทียบกับ ซีวิค ปวดกระบาลเหมือนกัน  555:) เพราะ ไม่ด้อย แล้วมีเด่นด้วย ที่มี E85 เป็นตัวเลือก

แต่นิสสัน ก็เป็นรถที่ คุ้มราคา ในบาทต่อบาท อะไหล่ถูกกว่า เซอร์วิสก็ถูกกว่า ฮอนด้า

สำหรับผมเคยคิดเรื่องนี้มาก่อน จะซื้อซิลฟี ระหว่าง ฮอนด้า กับ นิสสัน

ผมเลือก นิสสัน เพราะ เรื่อง ค่าเซอร์วิส นี่แหละ เพราะอย่างไร E85 ผมก็ไม่ได้ใช้ ต้องติดแก๊สอยู่ดี
ค่างวด เจอทุกเดือน บวกค่าแก๊สน้ำมัน ครบ 2 เดือน มีแถม ค่าถ่ายน้ำมันเครื่อง  เอาว๊ะ นิสสันมี ส่วนต่างได้เหลือกิน  :D เลย ใช้นิสสัน เหมือนเดิม

ออฟไลน์ parin_cm

• TSC No.329
  • สมาชิก ID: 263
  • คะแนน Like : 7
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2014, 22:53:24 »

นิสสันผมว่าเปลี่ยนไม่เร็ว ดู อัลเมร่ากับมาร์ท ซิครับ 4 ปีผมว่าน่าจะปี 16 ถึงจะเปลี่ยนนิดหน่อย เปลี่ยนในส่วนที่ขาดๆ ตอนนี้ หรือจะรอรุ่นเมเจอร์เชนก็อีกสัก 6-7 ปี

ออฟไลน์ wimon.t

• TSC No.642
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4480
  • คะแนน Like : 12
  • รักสุดคือในหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: mon
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2014, 23:53:29 »

ในคลับนี้ก็เห็นมีเซลเสนอให้จองอยู่หลายเจ้า ลองติดต่อดูหรือยังครับ

ออฟไลน์ v999

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5351
  • คะแนน Like : 3
    • Awards
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ - นครปฐม
  • ชื่อเล่น: วี
  • รถ: 1.8 V Navi CVT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 12:51:01 »

อยากได้ Cruise control จัง  เค้าจะ minor ให้เราไหมน๊า :P

ออฟไลน์ Toon@Sylphy

• สมาชิก ID: 315
  • คะแนน Like : 4
  • คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน
    • Awards
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 16:45:27 »

;)คงไม่.  mc. แต่จะมีตัวเทอร์โบว์มาเพิ่ม
คนขับ Sylphy หน้าตาดีทุกคน

ออฟไลน์ silver-laika

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8648
  • คะแนน Like : 1
    • Awards
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: รัชต์
  • รถ: -
  • สีรถ: -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ย. 2014, 09:42:15 »

เราเพิ่งจองที่ศูนย์นิสสันรถดีพระราม 2  1.6v deep iris grey ของแถมพอน่ารัก ดอกเบี้ย 1.49 / 4 ปี  1.89 /5 ปี เราได้สิทธิ์ลูกค้าที่ดีดาวน์ 0 เปอร์ฯ แต่เราเลือกดาวน์ 20 เปอร์ฯไม่ต้องมีคนค้ำค่ะ
เซลล์เช็คสต๊อกแล้วว่ามีของ รอไฟแนนซ์ผ่านอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ ka_chay

• TSC No.150
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 631
  • คะแนน Like : 14
    • Awards
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ย. 2014, 10:28:55 »

ดูจากรุ่น ก่อน ๆ ผมว่าคงไม่ MC คงเปลี่ยนรุ่นไปเลย / ออกมาใหม่เลยอ่ะครับ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ mark06

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11119
  • คะแนน Like : 0
    • Awards
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ใหญ่
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ส.ค. 2016, 22:46:18 »

555+ถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนัก แต่ที่อเมริกาทำการเปลี่ยนหน้าตา

ด้านหน้าเป็น V-Shave ไปแล้ว ที่ด้านท้ายทรงไฟเหมือนเดิม แต่ภายในหรูมามาย